สรุปเหรียญซีเกมส์ 2013 โปรแกรมซีเกมส์ 2013 วันที่ 22 ธ.ค. 56

ตารางสรุปเหรียญซีเกมส์ 2013 สรุปเหรียญซีเกมส์ 2013 โปรแกรมซีเกมส์ 2013 วันที่ 22 ธ.ค. 56 ไทยรั้งอันดับ 1 คว้า 107  เหรียญทอง 94 เหรียญเงิน และ 80 เหรียญทองแดง

สรุปเหรียญซีเกมส์ 2013

หลังจากพม่าเปิดประตูประเทศอีกครั้ง ด้วยการเป็นเจ้าภาพซีเกมส์ 2013 ซึ่งเป็นการแข่งขันซีเกมส์ ครั้งที่ 27 ณ กรุงเนปิดอว์ เมืองหลวงแห่งใหม่ของพม่า ระหว่างวันที่ 11-22 ธันวาคม 2556

 สรุปเหรียญซีเกมส์ 2013 หรือ ซีเกมส์ ครั้งที่ 27 ประเทศพม่า เนปิดอว์ เกมส์ สำหรับการแข่งขัน ซีเกมส์ 2013 ที่ประเทศพม่า

สรุปเหรียญซีเกมส์ 2013 โปรแกรมซีเกมส์ 2013 วันที่ 12 ธ.ค. 56

สรุปเหรียญซีเกมส์ 2013 โปรแกรมซีเกมส์ 2013 วันที่ 22 ธ.ค. 56

สรุปเหรียญซีเกมส์ 2013

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ประจำวันที่ 22 ธันวาคม 2556 hot555

>>เกาะติดซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ 2013,ข่าวซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ ครั้งที่ 27,กีฬา ซีเกมส์ 2013 ,พิธีเปิดซีเกมส์ 2013,โปรแกรมซีเกมส์ 2013

——————————————————————-

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ประจำวันที่ 21 ธันวาคม 2556

ชิงทั้งหมด 52 เหรียญทอง ไฮไลท์อยู่ที่การแข่งขันฟุตบอลชายรอบชิงชนะเลิศ ซึ่งไทยจะพบกับอินโดนีเซีย เวลา 20.00 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง 11 ส่วนวอลเลย์บอลไทยก็ทะลุชิงเหรียญทองทั้งประเภทชายและหญิง เริ่มแข่งเวลา 12.30 น.

>>เกาะติดซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ 2013,ข่าวซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ ครั้งที่ 27,กีฬา ซีเกมส์ 2013 ,พิธีเปิดซีเกมส์ 2013,โปรแกรมซีเกมส์ 2013

——————————————————————-

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ประจำวันที่ 20 ธันวาคม 2556

ชิงทั้งหมด 41 เหรียญทอง (ชมเทปถ่ายทอดสดช่อง 3 )

สรุปเหรียญซีเกมส์ 2013 โปรแกรมซีเกมส์ 2013 วันที่ 20 ธ.ค. 56 หลังจากแข่งเสร็จเมื่อวันที่ 19 ธ.ค.56 ไทยยังอยู่ที่อันดับ 1  มี 82 เหรียญทอง ,เมียนมาร์ 64 เหรียญทอง

——————————————————————-

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ประจำวันที่ 17 ธันวาคม 2556

ชิงทั้งหมด 27 เหรียญทอง (ชมเทปถ่ายทอดสดช่อง 7 )

 

——————————————————————-

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ประจำวันที่ 16 ธันวาคม 2556

ชิงทั้งหมด 36 เหรียญทอง (ช่อง 5 ถ่ายทอดสด)

กรีฑา ชิง 7 เหรียญทอง ที่สนามวันนะ เต็กกี้ สปอร์ต คอมเพล็กซ์ กรุงเนย์ปิดอว์ (ช่อง 5 ถ่ายทอดสดเริ่ม 15.00 น.)
- มาราธอน หญิง
- มาราธอน ชาย
- ขว้างค้อน หญิง (ปานวาส กิมสร้าง, มิ่งกมล คุ้มผล)
- กระโดดค้ำ ชาย (กรีฑา สินธวาชีวะ, ส.ต.ต.สมพงษ์ โสมบ้านกวย)
- ผลัด 4×100 ม. ชาย
- ผลัด 4×100 ม. หญิง
- สัตกรีฑาหญิง (วาสนา วินาโท, สุนิสา โคตรสีเมือง)

ว่ายน้ำ ชิง 6 เหรียญทอง ที่สระว่ายน้ำวันนะ เต็กกี้ กรุงเนย์ปิดอว์
- เดี่ยวผสม 400 ม. หญิง (เบญจพร ศรีพนมธร)
- ฟรีสไตล์ 200 ม. ชาย (ธนกฤต กิตติยะ, สาริศ ธิวงศ์)
- ฟรีสไตล์ 50 ม. หญิง (เจนจิรา ศรีสอาด, ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง)
- ผีเสื้อ 200 ม. ชาย (ธนกฤต กิตติยะ, ศิวัช มาตังคพงศ์)
- ผีเสื้อ 200 ม.หญิง (ภัทรวดี กิตติยะ, สุธาสินี แป้นแก้ว)
- ผลัด 4×100 ม.ชาย

ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง ที่สนามอีเควสเตรียน ฟิลด์ วันนะ เต็กกี้ กรุงเนย์ปิดอว์
- กระโดดข้ามเครื่องกีดขวางประเภททีม (เสียงซอ เลิศรัตนชัย, ร.ต.สุภาพ ขาวงาม, จารุพร ลิมปิชาติ, ศุภณัฐ วรรณกุล)

จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง
- ทีมไทม์ไทรอัลชาย 100 กม. (ส.ต.ต.ธุรกิจ บุญรัตนธนากร, ภุชงค์ ซ้ายอุดมศิลป์, นวุติ ลี้พงษ์อยู่, สราวุฒิ สิริรณชัย)

เรือพายชิง 5 เหรียญทอง ที่งา ไล เซ กรุงเนย์ปิดอว์
- รอบชิงชนะเลิศ กลุ่มเอ

บาสเกตบอล 2 เหรีญทอง (แข่งขันแบบพบกันหมด) ที่ยิมเนเซียม ซายาร์ ทิรี่ 3,000 ที่นั่ง กรุงเนย์ปิดอว์
ทีมหญิง นัดสุดท้าย
12.00 น. ไทย พบ อินโดนีเซีย
ทีมชาย นัดสุดท้าย
16.00 น. เมียนมาร์ พบ ไทย

ยิงธนู ชิง 6 เหรียญทอง ที่สนามยิงธนู วันนะ เต็กกี้ กรุงเนย์ปิดอว์
09.00 น. ชิงเหรียญทองแดง คันธนูทดกำลังบุคคลชาย-หญิง
09.40 น. ชิงเหรียญทองแดง คันธนูโค้งกลับบุคคลชาย-หญิง
10.30 น. ชิงเหรียญทอง คันธนูทดกำลังบุคคลหญิง
10.55 น. ชิงเหรียญทอง คันธนูทดกำลังบุคคลชาย
11.25 น. ชิงเหรียญทอง คันธนูโค้งกลับบุคคลหญิง
11.50 น. ชิงเหรียญทอง คันธนูโค้งกลับบุคคลชาย
ชิงเหรียญทอง ทีมผสมคันธนูทดกำลัง
ชิงเหรียญทอง ทีมผสมคันธนูโค้งกลับ

คิวสปอร์ต ชิง 2 เหรียญทอง ที่สนามวันนะ เต็กกี้ สปอร์ต คอมเพล็กซ์
- บิลเลียด สกอตต์ ดับเบิล (“รมย์ สุรินทร์” ประพฤติ ชัยธนสกุล กับ “หรั่ง พัทยา” สุริยา สุวรรณสิงห์)
- พูล 9 ลูกชาย (“นัท แปดริ้ว” นิธิวรรธก์ กาญจนศรี กับ “ไปร์ พัทยา” ธนัช มรรคมนตรี)

หมากรุก ชิง 2 เหรียญทอง ที่โรงแรม ซาบู ทิรี่ กรุงเนย์ปิดอว์
- หมากรุกพม่า (เกมสั้น 5 นาที) ทีมชาย (วรเทพ ทิมศรี, สุภัทร เล็กแจ่ม, ณัฏฐ์ สุทธิธรรมวสี, อาชว์ บุญร่วมบุญ)
- หมากรุกสากล 960 (เกมสั้น 5 นาที) บุคคลชาย (รัชพล ธนโรจน์รุ่ง, ธนดล กุลพฤทธานนท์)

เซปักตะกร้อ ชิง 2 เหรียญทอง ที่สนามวันนะ เต็กกี้ อินดอร์ สเตเดี้ยม บี กรุงเนย์ปิดอว์
- ประเภททีมเดี่ยว ชาย
- ประเภททีมเดี่ยว หญิง

ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง ที่เตรียนพุย สเตเดี้ยม ย่างกุ้ง
- รุ่นน้ำหนัก 94 กก. ชาย (ศรัท สุ่มประดิษฐ์)
- รุ่นน้ำหนัก 69 กก. หญิง (บุญณฑีร์ กล้ากสิกิจ)

มวยไทย (รอบแรก และรอบก่อนรองชนะเลิศ ชาย/หญิง) ที่สนามวันนะ เต็กกี้ สปอร์ต คอมเพล็กซ์
มวยไทย ชาย 7 รุ่น
- รุ่น 48 กก. ณัฐวุฒิ บ่อเงิน
- รุ่น 51 กก. สุริยะ หล้ามนตรี
- รุ่น 54 กก. ณัฐพล อุ่นเนื้อ
- รุ่น 57 กก. พิสัย เอี่ยมศิริ
- รุ่น 60 กก. รณกฤต บุญตรี
- รุ่น 63.5 กก. ภานุพงศ์ ตั้นจัด
- รุ่น 67 กก. ภานุพันธุ์ ตั้นจัด
มวยไทย หญิง 4 รุ่น
- รุ่น 48 กก. สริญญา จางวาง
- รุ่น 51 กก. ศศิธร เลี้ยงประเสริฐ
- รุ่น 54 กก. สุชญา บัวหลวง
- รุ่น 57 กก. ศิริโสภา ศิริศักดิ์

วอลเลย์บอลหญิง รอบแรก ที่ยิมเนเซียม ซายาร์ ทิรี่ 5,000 ที่นั่ง อินดอร์ สเตเดี้ยม กรุงเนย์ปิดอว์
10.00 น. ไทย พบ เวียดนาม

เปตอง ที่สนามสปอร์ตวิลเลจ คอมเพล็กซ์ กรุงเนย์ปิดอว์ รอบแรก เริ่ม 09.00 น.
- ชูตติ้งหญิง (ภาวินี พจน์เสนีย์)
- คู่ผสม (พรทิพย์ บุญเพชร, เอกสิทธิ์ ผดุงสรรพ)
- ชูตติ้งชาย (ศราวุฒิ ศรีบุญเพ็ง)

วินด์เซิร์ฟ วันที่ สอง เริ่ม 10.00 น.
- เรือออปติมิสต์ชาย (พงศพัศ พุ่มแย้ม)
- เรือ 420 (สิทธิศาสตร์ พรพันธ์, พีรพล วิสาขะ, ทศพล มหาวิเชียร)
- เรือ 470 นาวี (ธรรมสุนทร, ณัฐ บุตร มารศรี)
- เรือ 420 หญิง (นพเก้า พูนพัฒน์)
- ออปติมิสต์ หญิง (กมลชนก กล้าหาญ)
- ออปติมิสต์ทีม (วรวงศ์ ราชรัตนารักษ์, สุธน แย้มพิริจ, สุธิดา พูนพัฒน์, ชนกชนม์ หวังสุข)
- เรือเลเซอร์ สแตนดาร์ด (กีระติ บัวลง)
- เลเซอร์เรเดียลหญิง (กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม, กัณพันธุ์ ปชาติกปัญญา)
- เรือ 470 หญิง (พันธ์ธีรา มีอยู่สามเสน, นิชาภา ไหวไว, นริศรา อยู่สัสดิ์)
- ฮาล์ฟเลเซอร์ (วิวัฒน์ พูนพัฒน์, ปิยะพงษ์ จันทรวงศ์)

ฟุตบอลชาย ที่สุวันนะ สเตเดี้ยม
รอบแรก สาย บี
16.30 น. ไทย พบ กัมพูชา (ช่อง 5 ถ่ายทอดสด)
19.15 น. อินโดนีเซีย พบ เมียนมาร์

ฟุตบอลหญิง ที่มัณฑะเลย์ สเตเดี้ยม
รอบแรก สาย บี
16.30 น. ไทย พบ ลาว

ฟุตซอลหญิง ที่เนย์ปิดอว์ สเตเดี้ยม
รอบแรก สาย เอ
13.30 น. ไทย พบ มาเลเซีย
15.30 น. อินโดนีเซีย พบ เมียนมาร์

ฮอกกี้ รอบแรก ที่สนามฮอกกี้ ย่างกุ้ง
ทีมหญิง
09.00 น. ไทย พบ เมียนมาร์
ทีมชาย
13.00 น. ไทย พบ มาเลเซีย

กอล์ฟ ที่สนามกอล์ฟ เนย์ปิดอว์
- ประเภททีมชายรอบสอง
- ประเภททีมหญิง รอบแรก

>>เกาะติดซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ 2013,ข่าวซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ ครั้งที่ 27,กีฬา ซีเกมส์ 2013 ,พิธีเปิดซีเกมส์ 2013,โปรแกรมซีเกมส์ 2013

——————————————————————-

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2013 วันที่ 14 ธันวาคม 2556 ของนักกีฬาไทย

ชิงทั้งหมด 47 เหรียญทอง

ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง ที่อีเควสเตรียน ฟิลด์ วันนะ ติ๊กถิ กรุงเนย์ปิดอว์ เริ่ม 09.30 น.
- ประเภทศิลปะการบังคับม้าประเภทบุคคล (พระเจ้าหลานเธอ พระองค์เจ้าสิริวัณณวรีนารีรัตน์, เทวินทร์ มานะธัญญา) (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด)

ว่ายน้ำชิง 7 เหรียญทอง ที่สระว่ายน้ำวันนะ ติ๊กถิ กรุงเนย์ปิดอว์  (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด)
- ฟรีสไตล์ 400 ม.ชาย (ธนกฤต กิตติยะ, สาริศ ธิวงศ์)
- กรรเชียง 100 ม.ชาย (ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง, ภริดา ดำรงรัตน์)
- กรรเชียง 100 ม.ชาย (กศิภัทร ช่อกระถิน, เสรีย์ แผนสมบูรณ์)
- ผีเสื้อ 100 ม.หญิง (ศุภสุตา สุนทรโชติ, ภัทรวดี กิตติยะ)
- ผีเสื้อ 100 ม.ชาย (ศุภกฤษฎิ์ พนานุรัตน์, ศิวัช มาตังคพงศ์)
- ฟรีสไตล์ 800 ม.หญิง (เบญจพร ศรีพนมธร, ภัทรวดี กิตติยะ)
- ผลัดฟรีไสตล์ 4 x100 ม.ชาย

แบดมินตัน ชิง 5 เหรียญทอง (ชายเดี่ยว,หญิงเดี่ยว,ชายคู่,หญิงคู่,คู่ผสม) ที่วันนะ ติ๊กถิ อินดอร์ สเตเดี้ยม กรุงเนย์ปิดอว์ เริ่ม 14.30น. (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด)
ชายเดี่ยว
- ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข พบ ฮายอม รัมบากา (เวียดนาม)
หญิงเดี่ยว
- บุศนันท์ อึ้งบำรุงพันธ์ พบ มานูปุตตี เบลลาทริกซ์ (อินโดนีเซีย)
คู่ผสม
- มณีพงศ์ จงจิตร / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย พบ ซูซานโต เด็บบี้ / มูฮัมหมัด ไรจาล (อินโดนีเซีย)

มวยสากลสมัครเล่น ชิง 14 เหรียญทอง  (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด)
เริ่ม 14.30 น.
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 51 กก. หญิง (โสภิดา สะทุมรัมย์ พบ เวียดนาม)
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 54 กก หญิง (เปี่ยมวิไล เล่าเปี่ยม พบ อินโดนีเซีย)
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กก. หญิง (สุดาพร ศรีสอนดี พบ เวียดนาม)
เริ่ม 17.30 น.
- รุ่นฟลายเวต 52 กก. ฉัตร์ชัย บุตรดี พบ หม่อง เง (เมียนมาร์)
- รุ่นแบนตั้มเวต 56 กก. ดอนชัย ทาธิ พบ มาริโอ เฟอร์นันเดซ (ฟิลิปปินส์)
- รุ่นไลต์เวต 60 กก. สายลม อาดี พบ จูเนล คาทันซิโอ (ฟิลิปปินส์)
- รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต 64 กก. วุฒิชัย มาสุข พบ เดนนิส กัลแวน (ฟิลิปปินส์)
- รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. อภิเชษฐ์ แสนสิทธิ์ พบ รัมคูมา โควินดัสยุย (มาเลเซีย)
- รุ่นไลต์เฮฟวี่เวต 81 กก. อนวัช ถองกระโทก พบ คริสเตียนุส (อินโดนีเซีย)

จักรยาน ชิง 2 เหรียญทอง ที่สนามแข่งจักรยานเมาท์ เพลทเซ่น กรุงเนย์ปิดอว์
- ดาวน์ฮิลล์หญิง (สัตตยานันท์ อับดุลการี, วิภาวี ดีคาบาเลส)
- ดาวน์ฮิลล์ชาย (สืบสกุล สุขจรรยา, ขวัญชัย ถานกระโทก)

เพาะกาย ชิง 3 เหรียญทอง ที่เอ็มซีซี ย่างกุ้ง เริ่ม 16.30น. (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด)
- รุ่นน้ำหนัก 55 กก. (พนร อ่อนนิ่ม)
- รุ่นน้ำหนัก รุ่น 60 กก. (จีระพันธ์ โป่งคำ)
- รุ่นน้ำหนัก 70 กก. (ขุนตาล พวงเพชร)

หมากรุก ชิง 2 เหรียญทอง ที่โรงแรมซาบู ตรีริ
- หมากรุกสากล (เกมสั้น 5 นาที) บุคคลชาย
- หมากรุกสากล (เกมสั้น 5 นาที) บุคคลหญิง

คาราเต้-โด ชิง 9 เหรียญทอง
- ประเภทต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กก.ชาย
- ประเภทต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 67 กก.ชาย
- ประเภทต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 75 กก.ชาย
- ประเภทต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 68 กก.หญิง
- ประเภทต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 55 กก.ชาย
- ประเภทต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 50 กก.หญิง
- ประเภทต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 55 กก.หญิง
- ประเภทต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 61 กก.หญิง
- ประเภทต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 84 กก.ชาย

คิวสปอร์ต ชิง 1 เหรียญทอง (พูล 9 ลูกหญิง) ที่วันนะ ติ๊กถิ สปอร์ต คอมเพล็กซ์
พูล 9 ลูกหญิง (“ไอซ์ ทีบีซี” สิรภัทร ชิดชมนาท, “แอม ร้อยครู” อมรรัตน์ อ่วมด้วง)

สนุกเกอร์ 6 แดง ชาย รอบคัดเลือก
10.30 น. “แจ๊ค เชียงใหม่” สุพจน์ แสนหล้า พบ เหงียน เทียน กอย (เวียดนาม)
13.30 น. ”ไฟส์ นครนายก” บุญญฤทธิ์ เกียรติกุล พบ ลิม ชุน เกี๊ยต (สิงคโปร์)

แครอม บอล 1 คิวชั่น
10.30 น. ”เป้า ลาดหญ้า” ธงชัย ปุณยวีร์ พบ ฟรานซิส โค (ฟิลิปปินส์)
“หรั่ง พัทยา” สุริยา สุวรรณสิงห์ พบ เอเฟรน เรเยส (ฟิลิปปินส์)

ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง ที่สนามยิงปืนนอร์ท ดราก้อน นครย่างกุ้ง
- ประเภทปืนสั้นอัดลม 10 ม.บุคคลหญิง (ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์, ชัญญานุช กอบกุลธนชัย, กนกกาญจน์ ไชยมงคล)
- ประเภทปืนสั้นอัดลม 10 ม. ทีมหญิง (ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์, ชัญญานุช กอบกุลธนชัย, กนกกาญจน์ ไชยมงคล)

ยกน้ำหนักชิง 3 เหรียญทอง ที่เตรียนพุย สเตเดี้ยม ย่างกุ้ง (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด)
- รุ่นน้ำหนัก 69 กก.ชาย (ไตรรัตน์ บุญสุข)
- รุ่นน้ำหนัก 53 กก.หญิง
- รุ่นน้ำหนัก 77 กก.ชาย (จ่าโท พรชัย ลบศรี)

เปตอง รอบแรก ที่สปอร์ตวิลเลจ คอมเพล็กซ์ เริ่ม 09.00 น.
- หญิงคู่ (เรือเอกหญิง ทองสี ตะมะโคตร (รน.), พ.อ.ต.หญิง พันธ์ทิพา วงศ์ชูเวช)
- ชายเดี่ยว (วัฒนชัย สอนทุ่ง)

เรือกรรเชียง
08.00-11.00 น. รอบคัดเลือก กลุ่ม เอ
14.00-16.00 น. รอบแก้ตัว กลุ่ม เอ

ยิงธนู รอบคัดเลือก ที่สนามยิงธนูวันนะ ติ๊กถิ กรุงเนย์ปิดอว์
- 09.00 น. รอบคัดเลือก 70 ม. 72 ดอก คันธนูโค้งกลับชาย-หญิง
(วิทยา ทำว่อง, คมกฤษณ์ ดวงสุวรรณ์, เด่นชัย เทพนา, อิศรินทร์ ไทยเอื้อ, หญิง ภัทร์ธีรา บุญนาค, วราพร พุฒดี, ภาณุมาศ สุขดี, ศิริลักษณ์ สุขสมร)
- 14.00 น. รอบคัดเลือกคันธนูทดกำลังชาย-หญิง 50 ม. 72 ดอก
(ศิวรุจทร์ วงศ์เลิศสุวรรณ, ชาญชัย ประทีปวัฒนะวงศ์, นิติภูมิ ชาตะโชติ, ศิริพงษ์ ฟักเขียว, หญิง นฤมล จันทร์สุข, ยลดา รอบมือง)

เซปักตะกร้อ ที่วันนะ ติ๊กถิ สเตเดี้ยม  (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด)
ประเภทชายเดี่ยวรอบแรก
- 10.00 น. ไทย พบ เมียนมาร์
ประเภทหญิงเดี่ยว
- 10.00 น. มาเลเซีย พบ ไทย

วอลเลย์บอล ที่เซยา ตรีริ 5,000 ที่นั่ง อินดอร์ สเตเดี้ยม เนย์ปิดอว์
ทีมหญิง รอบแรก
10.00 น. ไทย พบ มาเลเซีย (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด)

ฟุตบอลชาย ที่สุวันนะ สเตเดี้ยม
รอบแรก สาย บี
16.30 น. ติมอร์ เลสเต – อินโดนีเซีย
19.15 น. ไทย – เมียนมาร์  (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด)

ฟุตบอลหญิง ที่มัณฑะเลย์ สเตเดี้ยม
19.15 น. มาเลเซีย – ไทย

ฟุตซอลหญิง ที่เนย์ปิดอว์ สเตเดี้ยม
รอบแรก สาย เอ
13.30 น. อินโดนีเซีย – มาเลเซีย
15.30 น. เวียดนาม – ไทย

ฮอกกี้ ที่สนามฮอกกี้ ย่างกุ้ง
ทีมหญิง รอบแรก
- ไทย พบ อินโดนีเซีย

>>เกาะติดซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ 2013,ข่าวซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ ครั้งที่ 27,กีฬา ซีเกมส์ 2013 ,พิธีเปิดซีเกมส์ 2013,โปรแกรมซีเกมส์ 2013

************************************************

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2013 วันที่ 12 ธันวาคม 2556 ของนักกีฬาไทย

ฟุตบอลชาย รอบแรก 

สายบี
16.00 น. ไทย-อินโดนีเซีย (ถ่ายทอดสดช่อง 7 เวลา 16.30-18.30 น.)

ฟุตบอลหญิง รอบแรก 

สายบี
16.00 น. ไทย-ติมอร์

เซปักตะกร้อ รอบแรก (แข่งแบบพบกันหมด)
ทีมชาย
09.00 น. มาเลเซีย-ไทย

ทีมหญิง
09.00 น. อินโดนเซีย-ไทย

ว่ายน้ำ ชิง 7 เหรียญทอง

  รอบคัดเลือกเริ่มเวลา 09.00 น. และรอบชิงชนะเลิศเริ่มเวลา 18.00 น.

 เดี่ยวผสม 200 ม.หญิง
 เดี่ยวผสม 400 ม.ชาย
 ฟรีสไตล์ 100 ม.หญิง
 กรรเชียง 200 ม.ชาย
 กรรเชียง 200 ม.หญิง
 ผลัดฟรีสไตล์ 4×200 ม.ชาย
 ผลัดฟรีสไตล์ 4×200 ม.หญิง

เรือแคนู-เรือคายัค ชิง 6 เหรียญทอง  

 คายัค 1 คนหญิงระยะ 500 ม. (กนกพรรณ สวนสันต์)
 แคนู 1 คนชาย ระยะ 500 ม. (รุ่งสวรรค์ สวนสันต์)
 คายัค 1 คนชาย ระยะ 500 ม. (เกษมสิทธิ์ บริบูรณ์วศิน)
 คายัค 2 คนหญิง ระยะ 500 ม.(วรพร บุญยู่ฮง, ภัทราลักษณ์ ภูมิสถาน)
 แคนู 2 คนชาย ระยะ 500 ม. (ภานุเดช เพชรมีค่า, นเรศม์ เนาว์ประโคน)
 คายัค 4 คนหญิง ระยะ 500 ม.(วรพร บุญอยู่ฮง, มานิตา เนตรพรม, กนกพรรณ สวนสันต์, ภัทราลักษณ์ ภูมิสถาน)

จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง 
ครอสคันทรี่ทีมผลัด (กีรติ สุขประสาท, พีระพล ชาวเชียงขวาง, ศิริลักษณ์ วาระเพียง, จุฑามาศ วงศ์พาดกลาง)

มวยสากลสมัครเล่น รอบรองชนะเลิศหญิง
โสภิดา  เจอ ฟิลิปปินส์
เปี่ยมวิไล  เจอ ฟิลิปปินส์

บาสเกตบอล 
ทีมหญิง

10.00 น. กัมพูชา พบ ไทย

ทีมชาย
14.00 น. ฟิลิปปินส์ พบ ไทย

************************************************

สำหรับ โปรแกรมซีเกมส์ 2013 วันที่ 11 ธันวาคม 2556 ของทัพนักกีฬาไทย จะมีการชิงชัยกันทั้งหมดดังนี้

พิธีเปิดการแข่งขันซีเกมส์ 2013  (ถ่ายทอดสดทางช่อง 5 และช่อง 11) เวลา 18.30-22.00 น.

ขี่ม้า ชิง 2 เหรียญทอง ที่อีเควสเตรียน ฟิลด์ วันนะ ติ๊กกิ กรุงเนย์ปิดอว์
แอนดรูรานซ์ ระยะทาง 80 กม. ใช้เวลาไม่เกิน 20 ชม.
- ประเภทบุคคล
- ประเภททีม (พสะพล เกาจี, ภัทรพล ภควประเสริฐ, เจตกร มีโชคชัย, โสภณ แจ้งกระจ่าง)

ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง ที่ สนามยิงปืนนอร์ท ดราก้อน เมืองย่างกุ้ง รอบแรกเริ่มเวลา 09.00 น. และรอบชิงชนะเลิศ เริ่มเวลา 11.30 น.
- ปืนสั้นยิงช้า 50 ม. บุคคลชาย
- ปืนสั้นยิงช้า 50 ม. ทีมชาย ส.อ.นพดล สุทธิวิรัช,กณิตพงษ์ กองคำ, เกษม คำแหง

เซปักตะกร้อ รอบแรก ประเภททีม
09.00 น. ไทย พบ มาเลเซีย (หญิง)
10.00 น. อินโดนีเซีย พบ พม่า (หญิง)
11.00 น. อินโดนีเซีย พบ พม่า (ชาย)

ถ่ายทอดสด! พิธีเปิดซีเกมส์ 2013 วันที่ 11 ธ.ค. เจ้าภาพเน้นโชว์วัฒนธรรมพม่า (คลิป)

>>เกาะติดซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ 2013,ข่าวซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ ครั้งที่ 27,กีฬา ซีเกมส์ 2013 ,พิธีเปิดซีเกมส์ 2013,โปรแกรมซีเกมส์ 2013

ที่มา: kapook

ข่าวกีฬาวันนี้  ข่าวกีฬาล่าสุด ซีเกมส์ 2013
เกมส์กีฬา | เกมส์ฟุตบอล

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

สรุปอันดับตารางเหรียญ ซีเกมส์ ครั้งที่ 27 หลังจบการแข่งขันวันที่ 8 ธ.ค.สรุปอันดับตารางเหรียญ ซีเกมส์ ครั้งที่ 27 หลังจบการแข่งขันวันที่ 8 ธ.ค.

ซีเกมส์ 2013 ที่ประเทศพม่า จัดกีฬาแข่งขันซีเกมส์ (คลิป)ซีเกมส์ 2013 ที่ประเทศพม่า จัดกีฬาแข่งขันซีเกมส์ (คลิป)

ซีเกมส์ 2013 ประวัติกีฬาซีเกมส์ กีฬาซีเกมส์ซีเกมส์ 2013 ประวัติกีฬาซีเกมส์ กีฬาซีเกมส์

- 2013-12-22 9:31:36 คนอ่าน 26,096 คน