โปรแกรมถ่ายทอดสด! กีฬาซีเกมส์ ประจำวันที่ 22 ธันวาคม 2556

โปรแกรมซีเกมส์ 2013  ถ่ายทอดสด! กีฬาซีเกมส์ ประจำวันที่ 22 ธันวาคม 2556 ของทัพนักกีฬาไทย ชิงทั้งหมด 2 เหรียญทอง ดังต่อไปนี้

ถ่ายทอดสด! กีฬาซีเกมส์ ประจำวันที่ 13 ธันวาคม 2556

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ประจำวันที่ 22 ธันวาคม 2556

เซปักตะกร้อ ชิง 2 เหรียญทอง ที่วันนะ ทิกกี้ อินดอร์ สเตเดี้ยม
14.30 น. ชายคู่
14.30 น. หญิงคู่

พิธีปิดการแข่งขัน เริ่ม 18.30 น. ช่อง 7 ถ่ายทอดสด

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ประจำวันที่ 21 ธันวาคม 2556

ชิงทั้งหมด 52 เหรียญทอง ไฮไลท์อยู่ที่การแข่งขันฟุตบอลชายรอบชิงชนะเลิศ ซึ่งไทยจะพบกับอินโดนีเซีย เวลา 20.00 น. ถ่ายทอดสดทางช่อง 11 ส่วนวอลเลย์บอลไทยก็ทะลุชิงเหรียญทองทั้งประเภทชายและหญิง เริ่มแข่งเวลา 12.30 น.

ฟุตบอลชาย ชิง 1 เหรียญทอง

- 20.00 น. ไทย พบ อินโดนีเซีย

วอลเลย์บอล ชิง 2 เหรียญทอง

ทีมหญิง

- 12.30 น. ไทย พบ เวียดนาม

ทีมชาย

- 14.30 น. ไทย พบ อินโดนีเซีย

เทควันโด ชิง 6 เหรียญทอง ไทยลงแข่ง 3 รุ่น

- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 46 กก. หญิง (พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ)

- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 54 กก. ชาย (รามณรงค์ เสวกวิหารี)

- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 87 กก. ชาย (ณัฐภัทร ตันตรามาตย์)

มวยไทย ไทยลงชิง 2 ทอง

- รุ่นน้ำหนัก 60 กก. ชาย (รณกฤต บุญตรี)

- รุ่นน้ำหนัก 57 กก. หญิง (ศิริโสภา ศิริศักดิ์)

เทเบิลเทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง

- ชายเดี่ยว (ชัยศิษฎ์ ชัยทัศน์ และ นิคม วงษ์ศิริ)

- หญิงเดี่ยว (นันทนา คำวงศ์ และ อนิศรา เมืองสุข)

หมากรุก ชิง 3 เหรียญทอง

- หมากรุกพม่า (สแตนดาร์ด) บุคคลชาย ไพโรจน์ สุวรรณ์, นคร ตรีสอาด

- หมากรุกอาเซียน (เดินเร็ว 25 นาที) ทีมชาย (อวยชัย กองสี, บุญสืบ แซ่เฮง, ดานุภพ สังข์สุวรรณ, วิษุวัติ ธีรภาพไพสิฐ)

- หมากรุกอาเซียน (เดินเร็ว 25 นาที) ทีมหญิง (จันทร์เพ็ญ แช่มทรัพย์, ชิตาภรณ์ ประเทืองสุขพงษ์, ชนัญชิดา วงศ์วัฒนา, ชนิดา ทวีทรัพย์มั่น)

กระโดดน้ำ ชิง 2 เหรียญทอง

- ประเภทคู่ชาย แพล็ตฟอร์ม 10 ม. (สุชาติ พิชิ กับ ธีรภัทร ศิริบูรณ์)

- ประเภทคู่หญิง แพล็ตฟอร์ม 10 ม. (สุฬินฌา บูรณพล กับ จิรัชญา โยทองยศ)

เซปักตะกร้อ

- คู่ชาย รอบแรก

- คู่หญิง รอบแรก

กีฬาอื่น ๆ

- ยูโด ชิง 5 เหรียญทอง

- เคมโป ชิง 9 เหรียญทอง

- เปตอง ชิง 2 เหรียญทอง

- เรือประเพณี ชิง 3 เหรียญทอง

- โววีนัม ชิง 2 เหรียญทอง

************************************************************

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ประจำวันที่ 20 ธันวาคม 2556

ชิงทั้งหมด 41 เหรียญทอง (รอเทปบันทึกการถ่ายทอดสด ช่อง 3 )เริ่มเวลาบ่ายโมง
**ไม่มีการถ่ายทอดสด**

เทควันโด ชิง 4 เหรียญทอง ที่วันนะ ทิกกี้ อินดอร์ สเตเดี้ยม
- รุ่น 49 กก. หญิง (พรรณนภา หาญสุจินต์)
- รุ่น 53 กก. หญิง (“น้องหยิน” สริตา ผ่องศรี)
- รุ่น 58 กก. ชาย (ณัฐวีร์ กล่อมพงษ์)
- รุ่น 63 กก. ชาย (ศรศาสตร์ พูลพงษ์)

เรือใบ ชิง 9 เหรียญทอง ที่หาดงุยซองบีช เมืองปะเต็น
- เรือออปติมิสต์ ชาย (พงศพัศ พุ่มแย้ม)
- เรือ 420 (สิทธิศาสตร์ พรพันธ์, พีรพล วิสาขะ, ทศพล มหาวิเชียร)
- เรือ 470 (นาวี ธรรมสุนทร, ณัฐ บุตรมารศรี)
- เรือ 420 หญิง (นพเก้า พูนพัฒน์)
- ออปติมิสต์ หญิง (กมลชนก กล้าหาญ)
- เรือเลเซอร์ สแตนดาร์ด (กีระติ บัวลง)
- เลเซอร์ เรเดียล หญิง (กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม, กัณพันธุ์ ปชาติกปัญญา)
- เรือ 470 หญิง (พันธ์ธีรา มีอยู่สามเสน, นิชาภา ไหวไว, นริศรา อยู่สวัสดิ์)
- ฮาล์ฟเลเซอร์ (วิวัฒน์ พูนพัฒน์, ปิยะพงษ์ จันทรวงศ์)

คิวสปอร์ต ชิง 2 เหรียญทอง ที่วันนะ ทิกกี้ สปอร์ต คอมเพล็กซ์
- บิลเลียดเดี่ยว (“รมย์ สุรินทร์” ประพฤติ ชัยธนสกุล / “วัช หาดใหญ่” ธวัช สุจริตธุรการ)
- พูล 10 ลูก ชาย (“นัท แปดริ้ว” นิธิวรรธก์ กาญจนศรี / “ไปร์ พัทยา” ธนัช มรรคมนตรี)

ฟุตบอลหญิง ชิง 1 เหรียญทอง ที่มัณฑะเลย์ สเตเดี้ยม
ชิงทองแดง
16.30 น. มาเลเซีย พบ เมียนมาร์
ชิงเหรียญทอง
20.00 น. ไทย พบ เวียดนาม (ช่อง 11ถ่ายทอดสด)

ฟุตซอลหญิง ชิง 1 เหรียญทอง ที่เนย์ปิดอว์ สเตเดี้ยม
13.30 น. ไทย พบ เวียดนาม

ฟุตซอลชาย ชิง 1 เหรียญทอง ที่เนย์ปิดอว์ สเตเดี้ยม
ชิงทองแดง
11.00 น. อินโดนีเซีย พบ เมียนมาร์
ชิงเหรียญทอง
16.30 น. ไทย พบ เวียดนาม

เซปักตะกร้อ ชิง 2 เหรียญทอง ที่วันนะ ทิกกี้ อินดอร์ สเตเดี้ยม
- ทีมคู่ชาย
- ทีมคู่หญิง

กระโดดน้ำชิง 2 เหรียญทอง ที่สระว่ายน้ำวันนะ ทิกกี้
- สปริงบอร์ด คู่ชาย 3 ม. (สุชาติ พิชิ / ธีรภัทร ศิริบูรณ์)
- สปริงบอร์ด คู่ หญิง 3 ม.

หมากรุก ชิง 1 เหรียญทอง ที่โรงแรม ซาบู ตรีริ กรุงเนย์ปิดอว์
- หมากรุกสากล (เกมสั้น 5 นาที) คู่ผสม (ธนดล กลพฤทธานนท์ / ศิริวรรณ สำเภาทอ, ภูมิพงศ์ วิวรรธนะเดช / รุจา พิราชญารมย์)

เรือประเพณี ชิง 4 เหรียญทอง ที่งา ไล เซ กรุงเนย์ปิดอว์
- ระยะ 500 ม. ผสม 12 ฝีพาย
- ผสม 22 ฝีพาย
- 5 ฝีพายชาย
- 5 ฝีพายหญิง

ยูโด ชิง 5 เหรียญทอง ที่เซย่าร์ ทิกกี้ อินดอร์ สเตเดี้ยม
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 73 กก.
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 81 กก.
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 57 กก.
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 63 กก.
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 70 กก.

เคมโป ชิง 6 เหรียญทอง ที่เอน ไอ เอส ย่างกุ้ง
- คู่ชาย เคียว เคนชิ
- คู่ชาย ยูดานชา
- ชาย 4 คน เคนชิ
- คู่หญิง เคยว เคนชิ
- คู่หญิง ยูดานชา
- หญิง 4 คน เคนชิ

โววินั่ม ชิง 2 เหรียญทอง ที่เซย่าร์ ทิกกี้ อินดอร์ สเตเดี้ยม
- รุ่นน้ำหนัก 60 กก. ชาย
- รุ่นน้ำหนัก 55 กก. หญิง

ฮอกกี้ ชิง 1 เหรียญทอง ที่ฮอกกี้ ฟิลด์ ย่างกุ้ง
- ประเภททีมหญิง

วอลเลย์บอล ที่ยิมเนเซียม เซย่า ตรีริ 5,000 ที่นั่ง อินดอร์ สเตเดี้ยม กรุงเนย์ปิดอว์
- ทีมชาย / ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ

เปตอง ที่สนามสปอร์ตวิลเลจ คอมเพล็กซ์ กรุงเนย์ปิดอว์ รอบแรก เริ่ม 09.00 น.
- ทีมชาย (ภาคิน ภู่คร้าม, ณัฐพล สุกทอง, ภานุกร ฤกษ์สนิท, เกียรติก้อง ทนงค์)
- ทีมหญิง (นันทวัน เฟื่องสนิท, วนิดา แดนกระโทก, ทัดดาว พันธ์เดช, มยุรา พรมลัง)

เทเบิลเทนนิส ที่ยิมเนเซียม ซี วันนา ไทค์ดี เมืองเนย์ปิดอว์
- เริ่ม 09.00 น. ชายเดี่ยว
- เริ่ม 10.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

>>เกาะติดซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ 2013,ข่าวซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ ครั้งที่ 27,กีฬา ซีเกมส์ 2013 ,พิธีเปิดซีเกมส์ 2013,โปรแกรมซีเกมส์ 2013

******************************************************************

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ประจำวันที่ 19 ธันวาคม 2556

**รอเทปถ่ายทอดสดการแข่งขัน**

ชิงทั้งหมด 34 เหรียญทอง (ช่อง 11ถ่ายทอดสด)

กรีฑา ชิง 10 เหรียญทอง ที่สนามวันนะ ทิกกี้ สปอร์ต คอมเพล็กซ์ กรุงเนย์ปิดอว์
- วิ่ง 10,000 ม. หญิง
- วิ่ง 10,000 ม. ชาย (ส.ต.บุญถึง ศรีสังข์, สัญชัย นามเขต)
- รั้ว 110 ม. ชาย (จำรัส ฤทธิเดช, ส.ต.ต.กิตติพงษ์ คงดี)
- รั้ว 110 ม. หญิง (วัลลภา พันธุ์สูงเนิน)
- เขย่งก้าวกระโดด ชาย (ส.ต.ท.ธีรยุทธ พิลาคง, ส.ต.วรัญญู คงนิล)
- ขว้างจักร หญิง (สุเบญรัตน์ อินแสง, จุฑาภรณ์ กระแสร์ญาณ)
- ทุ่มน้ำหนัก ชาย (ส.ต.ชัชวาล พลเยี่ยม, ธวัฒ คชินทร์)
- กระโดดสูง หญิง (วนิดา บุญวรรณ์, กชกร คำเรืองศรี)
- วิ่ง 1,500 ม. หญิง
- วิ่ง 1,500 ม.ชาย (โยธิน ยาประจันทร์, ณัฐพงษ์ ขนอม)

เทควันโด ชิง 4 เหรียญทอง ที่วันนะ ทิกกี้ อินดอร์ สเตเดี้ยม
- ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 57 กก. หญิง (เฟเธอร์เวต) “น้องจูน” ภัคภา (วรวงษ์) พงษ์พานิช
- ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 67 กก.หญิง (เวลเตอร์เวต) คาสซานดร้า ฮาลเลอร์
- ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 68 กก.ชาย (เฟเธอร์เวต) เชษฐรพี ต่างใจ
- ต่อสู้รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 80 กก.ชาย (เวลเตอร์เวต)

กระโดดน้ำ ชิง 2 เหรียญทอง ที่สระว่ายน้ำ วันนะ ทิกกี้
- สปริงบอร์ด 3 ม.ชาย
- แพลตฟอร์ม 10 ม.หญิง

ยูโด ชิง 4 เหรียญทอง ที่เซย่าร์ ทิกกี้ อินดอร์ สเตเดี้ยม
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กก.
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 66 กก.
- รุ่นน้ำหนัก 48 กก.
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 52 กก.

หมากรุก ชิง 1 เหรียญทอง ที่โรงแรม ซาบู ตรีริ กรุงเนย์ปิดอว์
- หมากรุกอาเซียน (เดินเร็ว 25 นาที) บุคคลชาย (อวยพร กองสี, บุญสืบ แซ่เฮง)

คิวสปอร์ต ชิง 1 เหรียญทอง ที่สนามวันนะ ทิกกี้ สปอร์ต คอมเพล็กซ์
- บิลเลียดประเภทคู่ (“รมย์ สุรินทร์” ประพฤติ ชัยธนสกุล / “วัช หาดใหญ่” ธวัช สุจริตธุรการ)

จักรยาน ชิง 2 เหรียญทอง ที่เลย์เวย์ เพียมานาร์ เนย์ปิดอว์
- บีเอ็มเอ็กซ์ หญิง (ณิชา ประเสริฐศรี, ดวงกลม ทองมี)
- บีเอ็มเอ็กซ์ ชาย (จักรเพชร วิชนา, ปัญญาพล ศรกล้า)

เรือประเพณี ชิง 4 เหรียญทอง ที่งา ไล เซ กรุงเนย์ปิดอว์
- ระยะ 500 ม. 12 ฝีพาย ชาย
- ระยะ 500 ม. 12 ฝีพาย หญิง
- ระยะ 500 ม. 22 ฝีพาย ชาย
- ระยะ 500 ม. 22 ฝีพาย หญิง

เปตอง ชิง 2 เหรียญทอง ที่สนามสปอร์ตวิลเลจ คอมเพล็กซ์ กรุงเนย์ปิดอว์
- คู่ผสม 3 คน (ชาย 1 หญิง 2) ธีราภัทร มณีนิล, สุวิสา ถาราช, ธีระ คำศิริลักษ์
- คู่ผสม 3 คน (ชาย 2 หญิง 1) ธนากร สังข์แก้ว, สุพรรณ ทองภู, อัมพวัน สุวรรณพฤกษ์

โววินั่ม ชิง 2 เหรียญทอง ที่เซย่าร์ ทิกกี้ อินดอร์ สเตเดี้ยม
- รุ่นน้ำหนัก 65 กก. ชาย
- รุ่นน้ำหนัก 60 กก. หญิง

เทเบิลเทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง ที่ยิมเนเซียม ซี วันนา ไทค์ดี เมืองเนย์ปิดอว์
- รอบชิงชนะเลิศทีมชาย / ทีม

มวยไทย ที่สนามวันนะ ทิกกี้ สปอร์ต คอมเพล็กซ์
- รอบก่อนรองชนะเลิศ ชาย / หญิง

วอลเลย์บอล แข่งแบบพบกันหมด ที่ยิมเนเซียม เซย่า ตรีริ 5,000 ที่นั่ง อินดอร์ สเตเดี้ยม กรุงเนย์ปิดอว์
ทีมหญิง
10.00 น. ไทย พบ อินโดนีเซีย

ฮอกกี้ ที่สนามฮอกกี้ เต็งพิว นครย่างกุ้ง
ทีมหญิง
09.30 น. สิงคโปร์ พบ ไทย
ทีมชาย
13.30 น. ไทย พบ สิงคโปร์

วินด์เซิร์ฟ ที่หาดงุยซองบีช เมืองปะเต็น วันสุดท้าย เริ่ม 10.00 น.
- อาร์ เอส วัน ทั่วไป ชาย ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์
- อาร์ เอส วัน เยาวชนไม่เกิน 16 ปี ชาย ชนาธิป สืบยุบล
- อาร์ เอส วัน เยาวชนไม่เกิน 16 ปี หญิง ดวงกมล โพธิ์เงิน

ฟุตบอลชาย รอบรองชนะเลิศ ที่เซยาร์ ทิกกี้ สเตเดี้ยม เนย์ปิดอว์
16.30 น. อินโดนีเซีย พบ มาเลเซีย
20.00 น. ไทย พบ สิงคโปร์ (ช่อง 11ถ่ายทอดสด)

>>เกาะติดซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ 2013,ข่าวซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ ครั้งที่ 27,กีฬา ซีเกมส์ 2013 ,พิธีเปิดซีเกมส์ 2013,โปรแกรมซีเกมส์ 2013

******************************************************************

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ประจำวันที่ 18 ธันวาคม 2556

ชิงทั้งหมด 37 เหรียญทอง (ช่อง 9 ถ่ายทอดสดเริ่มเวลา 13.00 น.)

กรีฑา ชิง 8 เหรียญทอง
- ทศกรีฑา (ปรณต ภู่ระหงษ์)
- วิ่ง 200 ม. ชาย (จิระพงศ์ มีนาพระ,ศุภชัย ฉิมดี)
- วิ่ง 200 ม. หญิง (ณีรนุช กล่อมดี, ภัสสร จักษุนิลกร)
- กระโดดไกล หญิง (ฐิติมา เมืองจันทร์)
- กระโดดสูง ชาย (ปราโมทย์ พุ่งเจริญ, ปรัชญา เทพรักษ์)
- วิ่งวิบาก 3,000 ม. ชาย (ส.ต.ต.ปฎิการ เพชรศรีชา)
- วิ่งวิบาก 3,000 ม. หญิง
- พุ่งแหลนหญิง (ณัฏฐา นาชาญ, เสาวลักษณ์ เพชรทอง)

คิวสปอร์ต ชิง 2 เหรียญทอง ที่สนามวันนา ติ๊กถิ สปอร์ต คอมเพล็กซ์
- สนุกเกอร์เดี่ยว (“อิศ จันท์” อิศรา กะไชยวงษ์ กับ “นุ้ก จันท์” ยุทธภพ ภาคพจน์)
- พูล 10 หญิง (“ไอซ์ ทีบีซี” สิริภัทร ชิดชมนาท กับ “แอม ร้อยครู” อมรรัตน์ อ่วมด้วง)

ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง ที่สนามอีเควสเตรียน ฟิลด์ วันนา ติ๊กถิ กรุงเนย์ปิดอว์
- กระโดดข้ามเครื่องกีดขวางประเภทบุคคล

หมากรุก ชิง 1 เหรียญทอง ที่โรงแรมซาบู ตรีริ กรุงเนย์ปิดอว์
- หมากรุกสากล (เกมสั้น 5 นาที) ชายคู่ (วิษุวัต ธีรภาพไพสิฐ-ธนดล กุลพฤทธานนท์ กับ ภูมิพงศ์ วิวรรธนะเดช-รัชพล ธนโรจน์รุ่ง)

จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง ที่เลย์เวย์ เพียมานาร์ เนย์ปิดอว์
- อินไลน์เรซ 163 กม. ชาย (ส.ต.ต.ธุรกิจ บุญรัตนธนากร, ภุชงค์ ซ้ายอุดมศิลป์, นวุติ ลี้พงษ์อยู่, สราวุฒิ สิริรณชัย, กฤษฏา ช่างปัด, เสฏฐวุฒิ ยอดสุวรรณ)

กอล์ฟ ชิง 4 เหรียญทอง (ทีมชาย,ทีมหญิง,บุคคลชาย,บุคคลหญิง) ที่สนามรอยัลเมียนมา กอล์ฟ คอร์ส เนย์ปิดอว์

ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 55 กก.
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 45 กก.

กระโดดน้ำ ชิง 2 เหรียญทอง
- ประเภทสปริงบอร์ด 3 ม.หญิง
- แพลตฟอร์ม 10 ม.ชาย

เคมโป ชิง 3 เหรียญทอง ที่เอ็น ไอ เอส ย่างกุ้ง
- ประเภทคู่ผสม
- ประเภทหญิงเดี่ยว คูมี่
- ประเภทหญิงเดี่ยวและประเภททีมหญิง

เรือประเพณี ชิง 6 เหรียญทอง ที่งาไลต์ เซ กรุงเนย์ปิดอว์
ระยะ 1,000 ม.
- 12 ฝีพายชาย
- 12 ฝีพายหญิง
- 22 ฝีพายชาย
- 22 ฝีพายหญิง
- ผสม 12 ฝีพาย
- ผสม 22 ฝีพาย

เทควันโด ชิง 7 เหรียญทอง
- ประเภทท่ารำ (พูมเซ่) บุคคลชาย
- ประเภทท่ารำ (พูมเซ่) บุคคลหญิง
- ประเภทท่ารำ (พูมเซ่) คู่ผสม (ศตวรรษ ชมชื่น กับ ทัศนา แมนโซ)
- ประเภทท่ารำ (พูมเซ่) ทีมชาย (พงศ์ภรณ์ สุวิทยารักษ์, ชัยสิทธิ์ ขวัญบุญ และ พงศ์ภรณ์ สุวิทยารักษ์)
- ประเภทท่ารำ (พูมเซ่) ทีมหญิง (เกษรา เกียรติอัชวะชัย, พิชชาภา ธนกิจเจริญพัฒน์ และ ศลิษา อำนวยชัย)
- ประเภท ต่อสู้ รุ่น 62 กก. หญิง (“จูนใหญ่” รังสิญา นิสัยสม)
- ประเภท ต่อสู้ รุ่น 74 กก. ชาย (พีระเทพ ศิลาอ่อน)

ฟุตบอลหญิง รอบรองชนะเลิศ ที่มัณฑะเลย์ สเตเดี้ยม
16.30 น. เวียดนาม พบ มาเลเซีย
19.30 น. ไทย พบ เมียนมาร์

ฟุตซอลหญิง ที่เนย์ปิดอว์ สเตเดี้ยม
13.30 น. มาเลเซีย พบ เวียดนาม
15.30 น. ไทย พบ เมียนมาร์

เรือประเพณี ที่งา ไล เซ กรุงเนย์ปิดอว์
08.00 น. รอบคัดเลือกทุกอีเวนต์ ระยะ 1,000 ม.
14.00 น. รอบแก้ตัวทุกอีเวนต์ ระยะ 1000 ม.

วอลเลย์บอล (แข่งขันแบบพบกันหมด) ที่ยิมเนเซียม เซยา ตรีริ 5,000 ที่นั่ง อินดอร์ สเตเดี้ยม กรุงเนย์ปิดอว์
ทีมหญิง
12.30 น. ไทย พบ เมียนมาร์

มวยไทย ที่สนามวันนา ติ๊กถิ สปอร์ต คอมเพล็กซ์
- รอบก่อนรองชนะเลิศ ชายและหญิง

ฮอกกี้ ที่สนามฮอกกี้ เต็งพิว นครย่างกุ้ง
ทีมชาย
13.30 น. เวียดนาม พบ ไทย
15.30 น. สิงคโปร์ พบ มาเลเซีย

วินด์เซิร์ฟ วันที่สาม ที่พาเทรียน นาไง บีช เริ่ม 10.30 น.
- รุ่นอาร์ เอส วัน ทั่วไป ชาย (ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์)
- รุ่นอาร์ เอส วัน เยาวชนไม่เกิน 16 ปี ชาย (ชนาธิป สืบยุบล)
- รุ่นอาร์ เอส วัน เยาวชนไม่เกิน 16 ปี หญิง (ดวงกมล โพธิ์เงิน)

เทเบิลเทนนิส ที่ยิมเนเซียม ซี วันนา ไทค์ดี เมืองเนย์ปิดอว์
- เริ่ม 09.00 น. ทีมชาย
- เริ่ม 10.45 น. ทีมหญิง

เปตอง ที่สนามสปอร์ตวิลเลจ คอมเพล็กซ์ กรุงเนย์ปิดอว์ เริ่ม 09.00 น.
- ทีมผสม 3 คน (ชาย 1 หญิง 2) (ธีราภัทร มณีนิล, สุวิสา ถาราช, ธีระ คำศิริลักษ์)
- ทีมผสม 3 คน (ชาย 2 หญิง 1) (ธนากร สังข์แก้ว, สุพรรณ ทองภู, อัมพวัน สุวรรณพฤกษ์)

>>เกาะติดซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ 2013,ข่าวซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ ครั้งที่ 27,กีฬา ซีเกมส์ 2013 ,พิธีเปิดซีเกมส์ 2013,โปรแกรมซีเกมส์ 2013

******************************************************************

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ประจำวันที่ 17 ธันวาคม 2556

ชิงทั้งหมด 27 เหรียญทอง (ช่อง 7 ถ่ายทอดสด)

กรีฑา ชิง 10 เหรียญทอง ที่ สนามวันนะ ติ๊กถิ สปอร์ต คอมเพล็ก กรุงเนย์ปิดอว์
- วิ่ง 5,000 ม. หญิง
- วิ่ง 5,000ม. ชาย (ส.ต.บุญถึง ศรีสังข์, สัญชัย นาเขต)
- เขย่งก้าวกระโดด หญิง (ฐิติมา เมืองจันทร์, จามจุรี ขวัญสง)
- วิ่ง 100 ม. ชาย (อภิสิทธิ์ พรมแก้ว, จีระพงศ์ มีนาพระ)
- วิ่ง 100 ม. หญิง (ณีรนุช กล่อมดี, ทัศพร วรรณกิจ)
- รั้ว 400 ม. หญิง (วาสนา วินาโท)
- รั้ว 400 ม. ชาย (จ.ส.ต.ณรงค์เดช จันทร์ใจ, อชิตพล พุ่งพ่วง)
- พุ่งแหลน ชาย (พีระเชษฐ์ จันทรา, หัสดิน รอดมณี)
- วิ่ง 800 ม. ชาย
- วิ่ง 800 ม. หญิง

เรือกรรเชียง ชิง 4 เหรียญทอง ที่ งา ไล เซ กรุงเนย์ปิดอว์ รอบชิงชนะเลิศ กลุ่มบี
- กรรเชียงรุ่นไลต์เวต 1 คนพายคู่หญิง (นาวาตรีหญิง พุทธรักษา นีกรี)
- กรรเชียง 2 คนพายเดี่ยว ชาย รุ่นไลต์เวต (เจษฎา อาวุธ,เจษฎา บุญมณี)
- เรือกรรเชียง 4 คนพายเดี่ยว หญิง รุ่นไลต์เวต (เมธินี ระรื่น, เรือตรีหญิง ศุภิสรา แผลงกระโทกธาดา,สาวิตรี หลักสูงเนิน, กฤติยา หริรักษ์)
- เรือกรรเชียง 8 คนพายเดี่ยว ชาย (โยธิน กฤชกางนอก, ชาญณรงค์ ผลแก้ว, จ่าตรี พูนลาภ ไหมเกิด, ภาณุพันธุ์ ไพศาลวรรณ, ชัยชนะ ทะคำ, จารุวัฒน์ แสนสุข, ณัฐพงศ์ แสงพรมชารี, สมพร เมืองโคตร, วีระวัฒน์ ศรีชัย)

ยิงธนู ชิง 4 เหรียญทอง ที่ สนามยิงธนู วันนะ ติ๊กถิ กรุงเนปิดอว์
10.00 น. ชิงอันดับ 3 ทีมคันธนูโค้งกลับหญิง
10.30 น. ชิงอันดับ 3 ทีมคันธนูโค้งกลับชาย
11.00 น. ชิงชนะเลิศทีมคันธนูโค้งกลับหญิง
11.30 น. ชิงชนะเลิศทีมคันธนูโค้งกลับชาย
15.00 น. ชิงอันดับ 3 ทีมคันธนูทดกำลังหญิง
15.30 น. ชิงอันดับ 3 ทีมคันธนูทดกำลังชาย
16.00 น. ชิงชนะเลิศทีมคันธนูทดกำลังหญิง
16.30 น. ชิงชนะเลิศทีมคันธนูทดกำลังชาย

หมากรุกชิง 3 เหรียญทอง ที่ โรงแรม ซาบู ตรีริ กรุงเนย์ปิดอว์
- หมากรุกอาเซียน (เกมสั้น 5 นาที) อวยชัย กองสี, วโรฒน์ คณานับ
- หมากรุกสากล (เดินเร็ว 25 นาที) บุคคลชาย ธนดล กุลพฤทธานนท์, ภูมิพงศ์ วิวรรธนะเดช
- หมากรุกสากล (เดินเร็ว 25 นาที) บุคคลหญิง ไอศวรรย์ ศรีจอมทอง, ณัฐกฤตา ธนโรจน์รุ่ง

ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง ที่สนามอีเควสเตรียน ฟิลด์ วันนะ ติ๊กถิ กรุงเนย์ปิดอว์
- กระโดดข้ามเครื่องกีดขวางประเภทบุคคล

จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง ที่ เลย์เวย์ เพียมานาร์ เนย์ปิดอว์
- อินไลน์เรซ 128 กม.หญิง (จันทร์เพ็ง นนทะสิน, ศุภักษร นันตะนะ, วิไลวรรณ กุลภา, จุฑาธิป มณีพันธุ์ ,พันวราภรณ์ บุญสวัสดิ์ )

เปตอง ชิง 2 เหรียญทอง ที่ สนามสปอร์ตวิลเลจ คอมเพล็กซ์ กรุงเนปิดอว์
- ชูตติ้งหญิง (ภาวินี พจน์เสนีย์)
- คู่ผสม (พรทิพย์ บุญเพชร, เอกสิทธิ์ ผดุงสรรพ)

ยิงปืนชิง 2 เหรียญทอง ที่ สนามยิงปืน นอร์ท ดราก้อน นครย่างกุ้ง
- ปืนสั้นสตรี ทีมหญิง
- ปืนสั้นสตรี บุคคลหญิง

เทเบิลเทนนิส รอบแรก ที่ ยิมเนเซียม ซี วันนา ไทค์ดี เมืองเนย์ปิดอว์
09.00 น. ประเภททีมชาย
10.45 น. ประเภททีมหญิง

วอลเลย์บอล (แข่งขันแบบพบกันหมด) ที่ ยิมเนเซียม เซยา ตรีริ  5,000 ที่นั่ง อินดอร์สเตเดี้ยม กรุงเนย์ปิดอว์
ประเภททีมชาย
14.00 น. ไทย พบ เมียนมาร์

มวย ที่สนามวันนะ ติ๊กถิ สปอร์ต คอมเพล็กซ์ (รอบแรก และรอบก่อนรองชนะเลิศ ชายและหญิง)
นักกีฬาไทย ชาย 7 รุ่น  
- รุ่น 48 กก. ณัฐวุฒิ บ่อเงิน
- รุ่น 51 กก. สุริยะ หล้ามนตรี
- รุ่น 54 กก. ณัฐพล อุ่นเนื้อ
- รุ่น 57 กก. พิสัย เอี่ยมศิริ
- รุ่น 60 กก. รณกฤต บุญตรี
- รุ่น 63.5 กก. ภานุพงศ์ ตั้นจัด
- รุ่น 67 กก. ภานุพันธุ์ ตั้นจัด
นักกีฬาหญิงไทย 4 รุ่น
- รุ่น 48 กก. สริญญา จางวาง
- รุ่น 51 กก. ศศิธร เลี้ยงประเสริฐ
- รุ่น 54 กก. สุชญา บัวหลาง
- รุ่น 57 กก.  ศิริโสภา ศิริศักดิ์

คิวสปอร์ต ที่ สนามวันนะ ติ๊กถิ สปอร์ต คอมเพล็กซ์
- สนุกเกอร์เดี่ยว รอบแรก (“อิศ จันท์” อิศรา กะไชยวงษ์  / “นุ้ก จันท์” ยุทธภพ ภาคพจน์)

เซปักตะกร้อ ที่สนามวันนะ ติ๊กถิ อินดอร์สเตเดี้ยม กรุงเนปิดอว์
คู่หญิง
09.00 น. อินโดนีเซีย พบ ไทย
15.00 น. ไทย พบ เวียดนาม

ฟุตซอล รอบรองชนะเลิศ ที่ เนย์ปิดอว์ สเตเดี้ยม
14.30 น. อินโดนีเซีย พบ เวียดนาม
17.30 น. ไทย พบ เมียนมาร์

กอล์ฟ ที่ สนามรอยัลเมียนมา กอล์ฟ คอร์ส เนย์ปิดอว์
- ประเภททีมชาย และบุคคลชาย  วันที่สาม
- ประเภทีมหญิง และบุคคลหญิง วันที่สอง

ฟุตบอลชาย รอบแรก สาย เอ  ที่เซย่า ทิริ สเตเดี้ยม
16.30 น. มาเลเซีย – เวียดนาม
19.15 น. ลาว – บรูไน

ฮอกกี้ ที่สนามฮอกกี้ เต็งพิว นครย่างกุ้ง
ทีมหญิง
- ไทย พบ มาเลเซีย

>>เกาะติดซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ 2013,ข่าวซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ ครั้งที่ 27,กีฬา ซีเกมส์ 2013 ,พิธีเปิดซีเกมส์ 2013,โปรแกรมซีเกมส์ 2013

—————————————————————

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ประจำวันที่ 16 ธันวาคม 2556

ชิงทั้งหมด 36 เหรียญทอง (ช่อง 5 ถ่ายทอดสด)

กรีฑา ชิง 7 เหรียญทอง ที่สนามวันนะ เต็กกี้ สปอร์ต คอมเพล็กซ์ กรุงเนย์ปิดอว์ (ช่อง 5 ถ่ายทอดสดเริ่ม 15.00 น.)
- มาราธอน หญิง
- มาราธอน ชาย
- ขว้างค้อน หญิง (ปานวาส กิมสร้าง, มิ่งกมล คุ้มผล)
- กระโดดค้ำ ชาย (กรีฑา สินธวาชีวะ, ส.ต.ต.สมพงษ์ โสมบ้านกวย)
- ผลัด 4×100 ม. ชาย
- ผลัด 4×100 ม. หญิง
- สัตกรีฑาหญิง (วาสนา วินาโท, สุนิสา โคตรสีเมือง)

ว่ายน้ำ ชิง 6 เหรียญทอง ที่สระว่ายน้ำวันนะ เต็กกี้ กรุงเนย์ปิดอว์
- เดี่ยวผสม 400 ม. หญิง (เบญจพร ศรีพนมธร)
- ฟรีสไตล์ 200 ม. ชาย (ธนกฤต กิตติยะ, สาริศ ธิวงศ์)
- ฟรีสไตล์ 50 ม. หญิง (เจนจิรา ศรีสอาด, ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง)
- ผีเสื้อ 200 ม. ชาย (ธนกฤต กิตติยะ, ศิวัช มาตังคพงศ์)
- ผีเสื้อ 200 ม.หญิง (ภัทรวดี กิตติยะ, สุธาสินี แป้นแก้ว)
- ผลัด 4×100 ม.ชาย

ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง ที่สนามอีเควสเตรียน ฟิลด์ วันนะ เต็กกี้ กรุงเนย์ปิดอว์
- กระโดดข้ามเครื่องกีดขวางประเภททีม (เสียงซอ เลิศรัตนชัย, ร.ต.สุภาพ ขาวงาม, จารุพร ลิมปิชาติ, ศุภณัฐ วรรณกุล)

จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง
- ทีมไทม์ไทรอัลชาย 100 กม. (ส.ต.ต.ธุรกิจ บุญรัตนธนากร, ภุชงค์ ซ้ายอุดมศิลป์, นวุติ ลี้พงษ์อยู่, สราวุฒิ สิริรณชัย)

เรือพายชิง 5 เหรียญทอง ที่งา ไล เซ กรุงเนย์ปิดอว์
- รอบชิงชนะเลิศ กลุ่มเอ

บาสเกตบอล 2 เหรีญทอง (แข่งขันแบบพบกันหมด) ที่ยิมเนเซียม ซายาร์ ทิรี่ 3,000 ที่นั่ง กรุงเนย์ปิดอว์
ทีมหญิง นัดสุดท้าย
12.00 น. ไทย พบ อินโดนีเซีย
ทีมชาย นัดสุดท้าย
16.00 น. เมียนมาร์ พบ ไทย

ยิงธนู ชิง 6 เหรียญทอง ที่สนามยิงธนู วันนะ เต็กกี้ กรุงเนย์ปิดอว์
09.00 น. ชิงเหรียญทองแดง คันธนูทดกำลังบุคคลชาย-หญิง
09.40 น. ชิงเหรียญทองแดง คันธนูโค้งกลับบุคคลชาย-หญิง
10.30 น. ชิงเหรียญทอง คันธนูทดกำลังบุคคลหญิง
10.55 น. ชิงเหรียญทอง คันธนูทดกำลังบุคคลชาย
11.25 น. ชิงเหรียญทอง คันธนูโค้งกลับบุคคลหญิง
11.50 น. ชิงเหรียญทอง คันธนูโค้งกลับบุคคลชาย
ชิงเหรียญทอง ทีมผสมคันธนูทดกำลัง
ชิงเหรียญทอง ทีมผสมคันธนูโค้งกลับ

คิวสปอร์ต ชิง 2 เหรียญทอง ที่สนามวันนะ เต็กกี้ สปอร์ต คอมเพล็กซ์
- บิลเลียด สกอตต์ ดับเบิล (“รมย์ สุรินทร์” ประพฤติ ชัยธนสกุล กับ “หรั่ง พัทยา” สุริยา สุวรรณสิงห์)
- พูล 9 ลูกชาย (“นัท แปดริ้ว” นิธิวรรธก์ กาญจนศรี กับ “ไปร์ พัทยา” ธนัช มรรคมนตรี)

หมากรุก ชิง 2 เหรียญทอง ที่โรงแรม ซาบู ทิรี่ กรุงเนย์ปิดอว์
- หมากรุกพม่า (เกมสั้น 5 นาที) ทีมชาย (วรเทพ ทิมศรี, สุภัทร เล็กแจ่ม, ณัฏฐ์ สุทธิธรรมวสี, อาชว์ บุญร่วมบุญ)
- หมากรุกสากล 960 (เกมสั้น 5 นาที) บุคคลชาย (รัชพล ธนโรจน์รุ่ง, ธนดล กุลพฤทธานนท์)

เซปักตะกร้อ ชิง 2 เหรียญทอง ที่สนามวันนะ เต็กกี้ อินดอร์ สเตเดี้ยม บี กรุงเนย์ปิดอว์
- ประเภททีมเดี่ยว ชาย
- ประเภททีมเดี่ยว หญิง

ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง ที่เตรียนพุย สเตเดี้ยม ย่างกุ้ง
- รุ่นน้ำหนัก 94 กก. ชาย (ศรัท สุ่มประดิษฐ์)
- รุ่นน้ำหนัก 69 กก. หญิง (บุญณฑีร์ กล้ากสิกิจ)

มวยไทย (รอบแรก และรอบก่อนรองชนะเลิศ ชาย/หญิง) ที่สนามวันนะ เต็กกี้ สปอร์ต คอมเพล็กซ์
มวยไทย ชาย 7 รุ่น
- รุ่น 48 กก. ณัฐวุฒิ บ่อเงิน
- รุ่น 51 กก. สุริยะ หล้ามนตรี
- รุ่น 54 กก. ณัฐพล อุ่นเนื้อ
- รุ่น 57 กก. พิสัย เอี่ยมศิริ
- รุ่น 60 กก. รณกฤต บุญตรี
- รุ่น 63.5 กก. ภานุพงศ์ ตั้นจัด
- รุ่น 67 กก. ภานุพันธุ์ ตั้นจัด
มวยไทย หญิง 4 รุ่น
- รุ่น 48 กก. สริญญา จางวาง
- รุ่น 51 กก. ศศิธร เลี้ยงประเสริฐ
- รุ่น 54 กก. สุชญา บัวหลวง
- รุ่น 57 กก. ศิริโสภา ศิริศักดิ์

วอลเลย์บอลหญิง รอบแรก ที่ยิมเนเซียม ซายาร์ ทิรี่ 5,000 ที่นั่ง อินดอร์ สเตเดี้ยม กรุงเนย์ปิดอว์
10.00 น. ไทย พบ เวียดนาม

เปตอง ที่สนามสปอร์ตวิลเลจ คอมเพล็กซ์ กรุงเนย์ปิดอว์ รอบแรก เริ่ม 09.00 น.
- ชูตติ้งหญิง (ภาวินี พจน์เสนีย์)
- คู่ผสม (พรทิพย์ บุญเพชร, เอกสิทธิ์ ผดุงสรรพ)
- ชูตติ้งชาย (ศราวุฒิ ศรีบุญเพ็ง)

วินด์เซิร์ฟ วันที่ สอง เริ่ม 10.00 น.
- เรือออปติมิสต์ชาย (พงศพัศ พุ่มแย้ม)
- เรือ 420 (สิทธิศาสตร์ พรพันธ์, พีรพล วิสาขะ, ทศพล มหาวิเชียร)
- เรือ 470 นาวี (ธรรมสุนทร, ณัฐ บุตร มารศรี)
- เรือ 420 หญิง (นพเก้า พูนพัฒน์)
- ออปติมิสต์ หญิง (กมลชนก กล้าหาญ)
- ออปติมิสต์ทีม (วรวงศ์ ราชรัตนารักษ์, สุธน แย้มพิริจ, สุธิดา พูนพัฒน์, ชนกชนม์ หวังสุข)
- เรือเลเซอร์ สแตนดาร์ด (กีระติ บัวลง)
- เลเซอร์เรเดียลหญิง (กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม, กัณพันธุ์ ปชาติกปัญญา)
- เรือ 470 หญิง (พันธ์ธีรา มีอยู่สามเสน, นิชาภา ไหวไว, นริศรา อยู่สัสดิ์)
- ฮาล์ฟเลเซอร์ (วิวัฒน์ พูนพัฒน์, ปิยะพงษ์ จันทรวงศ์)

ฟุตบอลชาย ที่สุวันนะ สเตเดี้ยม
รอบแรก สาย บี
16.30 น. ไทย พบ กัมพูชา (ช่อง 5 ถ่ายทอดสด)
19.15 น. อินโดนีเซีย พบ เมียนมาร์

ฟุตบอลหญิง ที่มัณฑะเลย์ สเตเดี้ยม
รอบแรก สาย บี
16.30 น. ไทย พบ ลาว

ฟุตซอลหญิง ที่เนย์ปิดอว์ สเตเดี้ยม
รอบแรก สาย เอ
13.30 น. ไทย พบ มาเลเซีย
15.30 น. อินโดนีเซีย พบ เมียนมาร์

ฮอกกี้ รอบแรก ที่สนามฮอกกี้ ย่างกุ้ง
ทีมหญิง
09.00 น. ไทย พบ เมียนมาร์
ทีมชาย
13.00 น. ไทย พบ มาเลเซีย

กอล์ฟ ที่สนามกอล์ฟ เนย์ปิดอว์
- ประเภททีมชายรอบสอง
- ประเภททีมหญิง รอบแรก

>>เกาะติดซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ 2013,ข่าวซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ ครั้งที่ 27,กีฬา ซีเกมส์ 2013 ,พิธีเปิดซีเกมส์ 2013,โปรแกรมซีเกมส์ 2013

—————————————————————

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ประจำวันที่ 15 ธันวาคม 2556

ชิงทั้งหมด 42 เหรียญทอง  (ช่อง 3 ถ่ายทอดสด)

กรีฑา ชิง 9 เหรียญทอง ที่วันนา ทิคกี้ สปอร์ต คอมเพล็กซ์ เนย์ปิดอว์ เริ่ม 14.00น. (ช่อง 3 ถ่ายทอดสด)
- เดิน 20 กม. หญิง (ธนภรณ์ อัศววงศ์เจริญ)
- เดิน 20 กม. ชาย (กิตติพงศ์ จอนด้วง)
- ขว้างจักร ชาย (ส.ต.ณรงค์ เบ็ญจรุณ, ส.ต.ขวัญชัย น้ำสมบูรณ์)
- ทุ่มน้ำหนัก หญิง (จุฑาภรณ์ กระแสร์ญาณ, สาวิตรี ทองฉาว)
- 400 ม. หญิง (ตรีวดี ยงค์พันธ์, อัจจิมา เอ่งฉ้วน)
- 400 ม. ชาย (ศุกชัย ฉิมดี, ศรีขรินทร์ วรรณสา)
- กระโดดไกลชาย (ศุภนร ศุขสวัสดิ ณ อยุธยา, อรรถพล ประจำมูล)
- กระโดดค้ำ หญิง (สุกัญญา ชมชื่นดี, นันทกา รักษาไวย์)
- ขว้างค้อน ชาย (ตันติพงษ์ เพชรไชยา, กิตติพงศ์ บุญมาวัน)

ว่ายน้ำ ชิง 6 เหรียญทอง ที่สระว่ายน้ำ วันนา ทิคกี้ กรุงเนย์ปิดอว์ (รอบชิงเริ่ม 18.00น. ช่อง 3 ถ่ายทอดสด)
- ฟรีสไตล์ 50 ม. ชาย (ปภังกร อิงคนนท์, กาวิน อเล็กซานเดอร์ หลุยส์)
- กบ 200 ม. หญิง (เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก, ชะวัลนุช สลับลึก)
- กบ 200 ม. ชาย (ณัฐพงษ์ เกษอินทร์, รดมยศ มาตเจือ)
- ฟรีสไตล์ 200 ม. หญิง (ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง)
- ฟรีสไตล์ 1,500 ม. ชาย (ธนกฤต กิตติยะ, ศิวัช มาตังคพงศ์)
- ผลัด 4×100 ม. หญิง

ยกน้ำหนัก ชิง 3 เหรียญทอง ที่เตรียนพุย สเตเดี้ยม ย่างกุ้ง เริ่ม 12.00 น. (ช่อง 3 ถ่ายทอดสด)
- รุ่นน้ำหนัก 58 กก. หญิง (สุกัญญา ศรีสุราช)
- รุ่นน้ำหนัก 85 กก. ชาย (สุชาติ สมบูรณ์ กับ พิทยา ตีบนอก)
- รุ่นน้ำหนัก 63 กก. หญิง (พิมศิริ ศิริแก้ว)

วอลเลย์บอล ที่เซยาร์ ทิริ 5,000 ที่นั่ง อินดอร์ สเตเดี้ยม เนย์ปิดอว์
ทีมหญิง รอบแรก
10.00น. ไทย พบ เวียดนาม (ช่อง 3 ถ่ายทอดสด)
ทีมชาย รอบแรก
12.00 น. ไทย พบ กัมพูชา (ช่อง 3 ถ่ายทอดสด)

ฟุตซอลชาย ที่ลูน่า ฟุตซอล สปอร์ตคลับ
รอบแรก สายบี
15.30 น. ไทย พบ เวียดนาม (ช่อง 3 ถ่ายทอดสด)

—————————————————————

ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง ที่อีเควสเตรียน ฟิลด์ วันนะ ติ๊กถิ กรุงเนย์ปิดอว์ เริ่ม 09.30 น.
- ประเภทศิลปะการบังคับม้าประเภทบุคคล (พระเจ้าหลานเธอ พระองค์เจ้าสิริวัณณวรีนารีรัตน์, เทวินทร์ มานะธัญญา) (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด)

ว่ายน้ำชิง 7 เหรียญทอง ที่สระว่ายน้ำวันนะ ติ๊กถิ กรุงเนย์ปิดอว์  (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด)  
- ฟรีสไตล์ 400 ม.ชาย (ธนกฤต กิตติยะ, สาริศ ธิวงศ์)
- กรรเชียง 100 ม.ชาย (ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง, ภริดา ดำรงรัตน์)
- กรรเชียง 100 ม.ชาย (กศิภัทร ช่อกระถิน, เสรีย์ แผนสมบูรณ์)
- ผีเสื้อ 100 ม.หญิง (ศุภสุตา สุนทรโชติ, ภัทรวดี กิตติยะ)
- ผีเสื้อ 100 ม.ชาย (ศุภกฤษฎิ์ พนานุรัตน์, ศิวัช มาตังคพงศ์)
- ฟรีสไตล์ 800 ม.หญิง (เบญจพร ศรีพนมธร, ภัทรวดี กิตติยะ)
- ผลัดฟรีไสตล์ 4 x100 ม.ชาย

แบดมินตัน ชิง 5 เหรียญทอง (ชายเดี่ยว,หญิงเดี่ยว,ชายคู่,หญิงคู่,คู่ผสม) ที่วันนะ ติ๊กถิ อินดอร์ สเตเดี้ยม กรุงเนย์ปิดอว์ เริ่ม 14.30น. (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด)
ชายเดี่ยว
- ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข พบ ฮายอม รัมบากา (เวียดนาม)
หญิงเดี่ยว
- บุศนันท์ อึ้งบำรุงพันธ์ พบ มานูปุตตี เบลลาทริกซ์ (อินโดนีเซีย)
คู่ผสม
- มณีพงศ์ จงจิตร / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย พบ ซูซานโต เด็บบี้ / มูฮัมหมัด ไรจาล (อินโดนีเซีย)
    
มวยสากลสมัครเล่น ชิง 14 เหรียญทอง  (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด)
เริ่ม 14.30 น.
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 51 กก. หญิง (โสภิดา สะทุมรัมย์ พบ เวียดนาม)
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 54 กก หญิง (เปี่ยมวิไล เล่าเปี่ยม พบ อินโดนีเซีย)
- รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กก. หญิง (สุดาพร ศรีสอนดี พบ เวียดนาม)
เริ่ม 17.30 น.
- รุ่นฟลายเวต 52 กก. ฉัตร์ชัย บุตรดี พบ หม่อง เง (เมียนมาร์)
- รุ่นแบนตั้มเวต 56 กก. ดอนชัย ทาธิ พบ มาริโอ เฟอร์นันเดซ (ฟิลิปปินส์)
- รุ่นไลต์เวต 60 กก. สายลม อาดี พบ จูเนล คาทันซิโอ (ฟิลิปปินส์)
- รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต 64 กก. วุฒิชัย มาสุข พบ เดนนิส กัลแวน (ฟิลิปปินส์)
- รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. อภิเชษฐ์ แสนสิทธิ์ พบ รัมคูมา โควินดัสยุย (มาเลเซีย)
- รุ่นไลต์เฮฟวี่เวต 81 กก. อนวัช ถองกระโทก พบ คริสเตียนุส (อินโดนีเซีย)

เพาะกาย ชิง 3 เหรียญทอง ที่เอ็มซีซี ย่างกุ้ง เริ่ม 16.30น. (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด)
- รุ่นน้ำหนัก 55 กก. (พนร อ่อนนิ่ม)
- รุ่นน้ำหนัก รุ่น 60 กก. (จีระพันธ์ โป่งคำ)
- รุ่นน้ำหนัก 70 กก. (ขุนตาล พวงเพชร)

ยกน้ำหนักชิง 3 เหรียญทอง ที่เตรียนพุย สเตเดี้ยม ย่างกุ้ง (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด)
- รุ่นน้ำหนัก 69 กก.ชาย (ไตรรัตน์ บุญสุข)
- รุ่นน้ำหนัก 53 กก.หญิง
- รุ่นน้ำหนัก 77 กก.ชาย (จ่าโท พรชัย ลบศรี)

เซปักตะกร้อ ที่วันนะ ติ๊กถิ สเตเดี้ยม  (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด)   
ประเภทชายเดี่ยวรอบแรก
- 10.00 น. ไทย พบ เมียนมาร์
ประเภทหญิงเดี่ยว
- 10.00 น. มาเลเซีย พบ ไทย

วอลเลย์บอล ที่เซยา ตรีริ 5,000 ที่นั่ง อินดอร์ สเตเดี้ยม เนย์ปิดอว์
ทีมหญิง รอบแรก  
10.00 น. ไทย พบ มาเลเซีย (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด)

ฟุตบอลชาย ที่สุวันนะ สเตเดี้ยม
รอบแรก สาย บี
16.30 น. ติมอร์ เลสเต – อินโดนีเซีย
19.15 น. ไทย – เมียนมาร์  (ช่อง 11 ถ่ายทอดสด)

>>เกาะติดซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ 2013,ข่าวซีเกมส์ 2013,ซีเกมส์ ครั้งที่ 27,กีฬา ซีเกมส์ 2013 ,พิธีเปิดซีเกมส์ 2013,โปรแกรมซีเกมส์ 2013

*******************************************************************************

โปรแกรมถ่ายทอดสด! กีฬาซีเกมส์ ประจำวันที่ 13 ธันวาคม 2556

1138515697ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง ที่อีเควสเตรียน ฟิลด์ วันนะ ติ๊กถิ กรุงเนย์ปิดอว์ เริ่ม 11.30 น.(ช่อง9ถ่ายทอดสด)

1138515697ว่ายน้ำ ชิง 6 เหรียญทอง ที่สระว่ายน้ำวันนะ ติ๊กถิ กรุงเนย์ปิดอว์ (ช่อง9ถ่ายทอดสด)
- ฟรีสไตล์ 100 ม. ชาย (ชลวัฒน์ โพธิ์ด้วง, ณภัทร เวชศาสตร์)
- กบ 100 ม. หญิง (เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก, ชะวัลนุช สลับลึก)
- กบ 100 ม. ชาย (รดมยศ มาตเจือ, ณัฐพงษ์ เกษอินทร์)
- ฟรีสไตล์ 400 ม. หญิง (เบญจพร ศรีพนมธร)
- เดี่ยวผสม 200 ม. ชาย (ณิสิทธ จันทรากูลพงษ์, ณัฐพงษ์ เกษอินทร์)
- ผลัดฟรีสไตล์ 4×100 ม.หญิง

1138515697เปตอง ชิง 2 เหรียญทอง ที่สปอร์ตวิลเลจ คอมเพล็กซ์ เริ่มเวลา 09.00น.
- ชายคู่ (เถลิงเกียรติ ภู่สะอาด, สุขสรรค์ เพียจันทร์)
- หญิงเดี่ยว (ณัฏยา อยู่ทอง)

1138515697เซปักตะกร้อ ชิง 2 เหรียญทอง ที่วันนะ ติ๊กถิ สเตเดี้ยม เริ่มเวลา 09.00 น. (ช่อง9ถ่ายทอดสด)
- ประเภทททีมชุด ชาย (ไทย พบเมียนมาร์)
- ประเภทททีมชุด หญิง (ไทย พบเมียนมาร์)

1138515697ยกน้ำหนัก ชิง 3 เหรียญทอง ที่เตรียนพุย สเตเดี้ยม ย่างกุ้ง เริ่ม 12.00 น. (ช่อง9ถ่ายทอดสด)
- รุ่นน้ำหนัก 56 กก.ชาย
- รุ่นน้ำหนัก 48 กก.หญิง (พนิดา คำศรี (แชมป์เก่า))
- รุ่นน้ำหนัก 62 กก.ชาย

1138515697บาสเกตบอล (แข่งแบบพบกันหมด) ที่ยิมเนเซียมเซยา ตรีริ 3,000 ที่นั่ง กรุงเนย์ปิดอว์
ทีมชาย
14.30 น. ฟิลิปปินส์ พบ ไทย (ช่อง9ถ่ายทอดสด)

1138515697มวยสากลสมัครเล่นชาย รอบรองชนะเลิศ ที่วันนะ ติ๊กถิ สปอร์ต คอมเพล็กซ์ เริ่ม 14.30 น.(ช่อง9ถ่ายทอดสด)
- รุ่นไลต์เวต 60 กก. สายลม อาดี พบ เวียดนาม
- รุ่นไลต์เฮฟวี่เวต 81 กก. อนวัช ถองกระโทก พบ มาเลเซีย
- รุ่นแบนตั้มเวต 56 กก. ดอนชัย ทาธิ พบ สิงคโปร์
- รุ่นฟลายเวต 52 กก. ฉัตร์ชัย บุตรดี พบ เวียดนาม
- รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. อภิเชษฐ์ แสนสิทธิ์ พบ อินโดนีเซีย
- รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต 64 กก. วุฒิชัย มาสุข พบ มาเลเซีย

1138515697วอลเลย์บอล ที่เซยา ตรีริ 5,000 ที่นั่ง อินดอร์ สเตเดี้ยม เนย์ปิดอว์
ทีมชาย รอบแรก
12.00 น. ไทย พบ มาเลเซีย (ช่อง9ถ่ายทอดสด)

ที่มา:  kapook

ข่าวกีฬาวันนี้  ข่าวกีฬาล่าสุด
เกมส์กีฬา | เกมส์ฟุตบอล

ข่าวที่เกี่ยวข้อง

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ประจำวันที่ 13 ธันวาคม 2556โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ประจำวันที่ 14 ธันวาคม 2556

- 2013-12-22 9:23:14 โพสต์โดย : zine คนอ่าน 17,808 คน
แจ้งปัญหาเว็บไซต์