ถ่ายทอดสดเอเชียนเกมส์ 2018 โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2561

 

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันที่ 22 สิงหาคม 2561

 

ว่ายน้ำ

08.55 น.    ว่ายน้ำ  (Heats)    ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD ช่อง 36

ว่ายน้ำ [ชิง 8 เหรียญทอง]
18.00 น. ผีเสื้อ 100 เมตร ชาย (นวพรรษ วงศ์เจริญ)
18.06 น. ฟรีสไตล์ 200 เมตร หญิง
18.23 น. กบ 100 เมตร ชาย (ณัฐพงษ์ เกษอินทร์, รดมยศ มาตเจือ)
18.39 น. ผีเสื้อ 200 เมตร หญิง
18.56 น. เดี่ยวผสม 400 เมตร ชาย
19.15 น. กรรเชียง 100 เมตร หญิง
19.31 น. ฟรีสไตล์ 4X100 เมตร ชาย
19.50 น. ทีมผสม 4X100 เมตร
***ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ช่อง 23

Live! การแข่งขันเซปักตะกร้อหญิง ระหว่าง ไทย Vs อินเดีย กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ณ ประเทศอินโดนีเซีย

Live! การแข่งขันว่ายน้ำ รอบคัดเลือก ในมหกรรมกีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ณ ประเทศอินโดนีเซีย

Live! การแข่งขันโบว์ลิ่งหญิง รอบคัดเลือก ในมหกรรมกีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ณ ประเทศอินโดนีเซีย

เทนนิส

เริ่มเวลา 10.00 น.

 

ยิมนาสติก

13.55 น.    ยิมนาสติก รอบชิงชนะเลิศ (ทีมชาย)

 

แบดมินตัน

12.00 น.    ทีมหญิง

18.00 น.    ทีมชาย

 

ตะกร้อ

12.00 น.    ทีมชาย  รอบชิงชนะเลิศ ไทย พบ มาเลเซีย

15.00 น.    ทีมหญิง  รอบชิงชนะเลิศ

 

เทควันโด้

16.40 น.    รุ่น 63 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

16.50 น.    รุ่น  80 กก.  ชาย รอบชิงชนะเลิศ

***ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ช่อง 23

วอลเลย์บอล ชาย

Group E

16.30 น.    จีน – ไทย

 

บาสเกตบอล รอบแบ่งกลุ่ม

Group A

18.30 น.    เกาหลีใต้  –  ไทย

ยกน้ำหนัก [ชิง 1 เหรียญทอง]
17.00 น. รุ่น 69 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ (ไตรรัตน์ บุญสุข, วิษณุ จันทรี)

มวยปล้ำ [ชิง 4 เหรียญทอง]
19.00 น. เกรโก-โรมัน 77 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
19.30 น. เกรโก-โรมัน 87 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
20.00 น. เกรโก-โรมัน 97 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
20.30 น. เกรโก-โรมัน 130 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

ยิมนาสติกศิลป์ [ชิง 2 เหรียญทอง]
14.00 น. ทีมชาย
18.00 น. ทีมหญิง

โบว์ลิ่ง [ชิง 1 เหรียญทอง] 
13.30 น. ประเภททีม 3 คนหญิง

เรือแคนู [ชิง 2 เหรียญทอง]
เริ่มเวลา 10.00 น.
แคนูสลาลอม 1 คนชาย (ยุทธกานต์ ชัยเดช, ชลสิทธิ์ พุทธรักษา)
แคนูสลาลอม 1 คนหญิง (อัจฉราภรณ์ ดวงละหว้า,วรดา ชนม์สุข)

ฟันดาบ [ชิง 2 เหรียญทอง]
18.00 น. เอเป้ ทีมชาย
19.00 น. เซเบอร์ ทีมหญิง

ยิงธนู  
รอบแรก
09.00 น. ประเภททดกำลัง
11.00 น. ทีมผสม

กาบัดดี้ 
เริ่มเวลา 09.00 น.

เรือพาย 
เริ่มเวลา 09.00 น.

บริดจ์ 
เริ่มเวลา 10.00 น.

ฮอกกี้ 
รอบแรกแบ่งกลุ่ม
ทีมชาย กลุ่ม บี
16.00 น. มาเลเซีย – ไทย

 

ข้อมูลที่มา : pptvhd36 ,sanook

 

เอเชียนเกมส์ , asiangames 2018 , โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์