โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันที่ 23 สิงหาคม 2561

 

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันที่ 23 สิงหาคม 2561

 

ว่ายน้ำ

09.00 น.    ว่ายน้ำ  (Heats)    ถ่ายทอดสดทาง  PPTV HD ช่อง 36

รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. ผีเสื้อ 50 เมตร ชาย (นวพรรษ วงศ์เจริญ)
18.06 น. กบ 50 เมตร หญิง (เจนจิรา ศรีสอาด)
18.21 น. ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย (แอนดรู เจมส์ นิวลิ่ง)
18.24 น. ฟรีสไตล์ 800 เมตร หญิง (เอมมิกา หิมะทองคำ)
19.00 น. กรรเชียง 200 เมตร ชาย
19.17 น. ผลัดผสม 4×100 เมตร หญิง

เทนนิส

09.55 น.    เทนนิส    ถ่ายทอดสดทาง  PPTV HD ช่อง 36

10.00 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
10.00 น. ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
10.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
10.00 น. หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
10.00 น. คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ

บาสเกตบอล

11.15 น.    บาสเกตบอล  (ทีมหญิง)    ถ่ายทอดสดทาง  PPTV HD ช่อง 36

ทีมหญิง กลุ่มบี
12.30 น. มองโกเลีย – ไทย

เทควันโด

13.00 น.    เทควันโด  49 กก. หญิง / 68 กก. ชาย    ถ่ายทอดสดทาง  PPTV HD ช่อง 36

– รุ่นไม่เกิน 49 กก. หญิง เริ่มเวลา 09.00 น.
รอบ 16 คน // พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจฉ
16.20 น. รอบชิงชนะเลิศ

ยกน้ำหนัก
เริ่มเวลา 14.00 น.

17.00 น.    รุ่น 77 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

18.00 น.    รุ่น 58 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

***ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ทีวี ช่อง 23

ฟันดาบ

18.00 น.    เซเบอร์  ทีมชาย

18.00 น.    ฟอยด์  ทีมหญิง

วอลเลย์บอลชายหาด  รอบแบ่งกลุ่ม

ทีมหญิง

09.00 น.    อินโดนีเซีย  –  ไทย

16.30 น.    ไทย  –  อินโดนีเซีย

ทีมชาย

10.40 น. ฮ่องกง – ไทย

14.50 น. มัลดีฟส์ – ไทย

ตะกร้อ

09.00 น. ทีมคู่ชาย

***ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ทีวี ช่อง 23

 

กอล์ฟ
เริ่มเวลา 06.00 น.
– บุคคลชาย, ทีมชาย
– บุคคลหญิง, ทีมหญิง

ขี่ม้า [ชิง 1 เหรียญทอง]
08.00 น. ศิลปะบังคับม้า บุคคล (เฉลิมฉาน ยศวิริยะพาณิชย์, ภัคจิรา ธงภักดิ์, อภิษฎา บรรณกิจโศภณ)

พาราไกลดิ้ง [ชิง  2 เหรียญทอง]
เริ่มเวลา 08.00 น.
ประเภทบินลงเป้าแม่นยำ ชาย (ธนภัทร เหลืองเอี่ยม, พันจ่าโท จิรศักดิ์ วิถีธรรม)
ประเภทบินลงเป้าแม่นยำ บุคคลหญิง (นันท์ณภัส ภุชฌงค์)

 เรือพาย [ชิง 8 เหรียญทอง]
เริ่มเวลา 09.00 น.
– กรรเชียง 1 คนพายคู่ชายรุ่นทั่วไป (ไฟนัลบี ศิริพงษ์ ชัยวิชิตชลกุล)
– กรรเชียง 1 คนพายคู่หญิงรุ่นทั่วไป
– กรรเชียง 2 คนพายคู่ชาย รุ่นทั่วไป (เปรม นามประเทือง, พลทหาร จารุวัฒน์ แสนสุข)
– กรรเชียง 2 คนพายคู่หญิง รุ่นทั่วไป (นันธิดา กระจ่างเแจ่ม, เปรมฤทัย หงษ์ทอง)
– กรรเชียง 2 คนชายรุนทั่วไป
– กรรเชียง 2 คนหญิง รุ่นทั่วไป
– กรรเชียง 4  คนพายเดี่ยวชายรุ่นไลต์เวต
– กรรเชียง 4 คนพายเดี่ยวหญิงรุ่นไลต์เวต (นาวาโท พุทธรักษา นีกรี, รจนา รักเหล่า, เมธินี ระรื่น, ทิพย์พาพร พิทักษ์เผ่าไทย)

เจ็ตสกี 
รอบแรก
– เจ็ตสกีนั่ง 1100 ซีซี ห้ามแต่งเครื่องยนต์ (อรรถพล คุณสา)
– เจ็ตสกียืน
– เจ็ตสกียืนแต่งเครื่องยนต์ (ณัฐกร ภูภักดี, กษิดิศ ธีระประทีป)

ปันจักสีลัต
เริ่มเวลา 09.00 น.

บาสเกตบอล 
รอบแบ่งกลุ่ม
ทีมหญิง กลุ่มบี
12.30 น. มองโกเลีย – ไทย
***ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ทีวี ช่อง 23

เรือคายัค // ชิง 1 เหรียญทอง
10.00 น. คายัคสลาลอมชาย (แฮร์มันน์ ลุดวิก ฮุสไลน์, ไพทัศน์ งามสง่า)

เรือแคนู // ชิง 1 เหรียญทอง
10.00 น. แคนูสลาลอมหญิง (อัจฉราภรณ์ ดวงละหว้า, วรดา ชนม์สุข)

จักรยาน //  ชิง 1 เหรียญทอง
10.00 น. ประเภทถนน อินไลน์เรซ 150 กม. ชาย (นวุติ ลี้พงษ์อยู่, ธุรกิจ บุญรัตนธนากร, สราวุฒิ สิริรณชัย และพีระพล ชาวเชียงขวาง)

สควอซ 
10.00 น. ชายเดี่ยว รอบ 32 คน
10.00 น. หญิงเดี่ยว รอบ 32 คน
16.00 น. ชายเดี่ยว รอบ 16 ทีม
16.00 น. หญิงเดี่ยว รอบ 16 ทีม

วูซู // ชิง 6 เหรียญทอง
ประเภทต่อสู้ เริ่ม 10.00 น.
– หญิงน้ำหนักไม่เกิน 52 กก. (ศิริลักษณ์ แก้วชา)
– หญิงรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กก. (สุชญา บัวหลวง)
– ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 56 กก. (พิทักษ์ เผากระโทก)
– ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 60 กก. (วัชระ สุนทร)
– ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 65 กก. (จารุวัฒน์ ขุนเพชร)
– ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 70 กก.

แฮนด์บอล 
รอบแบ่งกลุ่ม ทีมหญิง เริ่มเวลา 11.00 น.

กาบัดดี้ 
ทีมหญิง กลุ่มเอ
11.00 น. อินโดนีเซีย – ไทย
15.00 น. ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
17.00 น. ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

ยิงเป้าบิน [ชิง 2 เหรียญทอง]
11.00 น. ดับเบิ้ลแทร็ป หญิง
15.30 น. ดับเบิ้ลแทร็ป ชาย

แบดมินตัน 
12.00 น. ชายเดี่ยว รอบแรก
12.00 น. หญิงคู่
12.00 น. คู่ผสม

โบว์ลิ่ง [ชิง 1 ทอง]
ทีม 3 คนชาย เริ่มเวลา 09.00 น.
บล็อกเอ (อรรณพ อารมณ์สราญนนท์, อีริค คิม โบลเลบี, ญาณพล ลาภอาภารัตน์), (สุรศักดิ์ มานุวงศ์, อัจฉริยะ เช็ง, สิทธิพล คุณอักษร)

ยกน้ำหนัก [ชิง 2 เหรียญทอง]
เริ่มเวลา 14.00 น.
17.00 – ชายรุ่นน้ำหนัก 77 กก. (จตุภูมิ ชินวงศ์, พรชัย ลบศรี)
18.00 – หญิงรุ่นน้ำหนัก 58 กก. (สุกัญญา ศรีสุราช )
***ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ทีวี ช่อง 23

เบสบอล 
รอบแรก
14.00 น. ศรีลังกา พบ ไทย

ยิงธนู
รอบ 32, รอบ 16, ก่อนรองชนะเลิศ, รอบรองชนะเลิศ
เริ่มเวลา 09.00 น.
14.40 น. ระเภทคันธนูโค้งกลับ หญิงเดี่ยว
16.40 น. ระเภทคันธนูโค้งกลับ ชายเดี่ยว

ซอฟท์บอล
ซอฟท์บอล ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 15.00 น.

ยิมนาสติก [ชิง 5 เหรียญทอง]
เริ่มเวลา 16.00 น.
ฟลอร์เอ็กเซอร์ซายด์ชาย
โต๊ะกระโดดหญิง
ม้าหูชาย (ณัฐติพงศ์ เอียดวงศ์)
บาร์ต่างระดับหญิง
ห่วงชาย

ฟุตบอลชาย เอเชียนเกมส์
รอบ 16 ทีมสุดท้าย
16.00 น. ปาเลสไตน์ – ซีเรีย
16.00 น. อุซเบกิสถาน – ฮ่องกง
19.30 น. เวียดนาม – บาห์เรน
19.30 น. อิหร่าน – เกาหลีใต้

ฟันดาบ [ชิง 2 เหรียญทอง ]
18.00 น. เซเบอร์ ทีมชาย
18.00 น. ฟอยด์ ทีมหญิง

กีฬาปีนหน้าผา [ชิง 2 เหรียญทอง]
เริ่มแข่งขันเวลา 09.00 น.
18.00 น. ประเภทความเร็วชาย รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. ประเภทความเร็วหญิง รอบชิงชนะเลิศ (ณราดา ดิษยบุตร ,ปราถนา รักษาชาติ)

วอลเลย์บอลหญิง 
รอบแบ่งกลุ่ม
กลุ่มบี
19.00 น. ไทย – ญี่ปุ่น
***ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ทีวี ช่อง 23

ฮอกกี้ ทีมหญิง 
รอบแรกแบ่งกลุ่ม
กลุ่มบี
20.00 น. ไทย – เกาหลีใต้

 

 

ข้อมูลที่มา : pptvhd36 , sanook

เอเชียนเกมส์ , asiangames 2018 , โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์