โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันที่ 24 สิงหาคม 2561

 

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ ประจำวันที่ 24 สิงหาคม 2561

ว่ายน้ำ

09.00 น.    ว่ายน้ำ  (Heats)    ถ่ายทอดสดทาง  PPTV HD ช่อง 36

รอบคัดเลือก
18.00 น. ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง
18.06 น. กบ 50 เมตร ชาย
18.21 น. ฟรีสไตล์ 400 เมตร หญิง
18.27 น. ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย
19.13 น. เดี่ยวผสม 200 เมตร หญิง
19.32 น. ผสม 4X100 เมตร ชาย
***ถ่ายทอดสด PPTV  HD ช่อง 36

เทนนิส

ถ่ายทอดสดทาง  PPTV HD ช่อง 36

10.00 น. ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
11.30 น. หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ

บาสเกตบอล

11.15 น.    บาสเกตบอล  (ทีมหญิง)    ถ่ายทอดสดทาง  PPTV HD ช่อง 36

บาสเกตบอล 3 คน
15.00 น. ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม
17.00 น. ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม

เทควันโด

13.00 น.    เทควันโด  49 กก. หญิง / 68 กก. ชาย    ถ่ายทอดสดทาง  PPTV HD ช่อง 36

 

ยกน้ำหนัก

14.00 น.    รุ่น 77 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น.    รุ่น 63 กก. หญิง (รัตนวรรณ์ วามะลุน) ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ทีวี ช่อง 23

17.00 น.    รุ่น 58 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

 

ฟันดาบ

18.00 น.    เซเบอร์  ทีมชาย

18.00 น.    ฟอยด์  ทีมหญิง

 

วอลเลย์บอลชายหาด  รอบแบ่งกลุ่ม

ทีมหญิง

09.00 น.    อินโดนีเซีย  –  ไทย

16.30 น.    ไทย  –  อินโดนีเซีย

ทีมชาย

10.40 น.    ฮ่องกง  –  ไทย

14.50 น.    มัลดีฟส์  –  ไทย

วอลเลย์บอลในร่ม
ทีมชาย
19.00 น. ไทย – เวียดนาม

ตะกร้อ

เซปักตะกร้อ ทีมชาย
09.00 น. ไทย พบ ลาว
***ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ทีวี ช่อง 23

แบดมินตัน
เริ่มแข่งขัน 12.00 น.
– ชายเดี่ยว รอบ 32 คน (โฆษิต เพชรประดับ พบ นิลลูก้า คารูนาราเน่ จากศรีลังกา)
– ชายคู่
– หญิงเดี่ยว
– หญิงคู่
– คู่ผสม
***ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ทีวี ช่อง 23

พาราไกด์ดิ้ง
เริ่มแข่งขันเวลาเวลา 06.00 น.

กอล์ฟ  
06.00 น.ประเภท บุคคลชาย, ทีมชาย
06.00 น.ประเภท บุคคลหญิง, ทีมหญิง

ยิงธนู 
เริ่มเวลา 08.50 น.

โบว์ลิ่ง [ชิง 1 เหรียญทอง]
09.00 น. ประเภททีม 6 คนหญิง (ญาณี แช่เบ้, ณัฐธิดา เสริฐลือชา, กรรตพร สิงหบุบผา, ธัญย์ชนก วิไลลักษณ์, ธิติมา ทองสะอาด, กัลยวรรณ์ พงษ์อเนกกุล)

จักรยาน [ชิง 2 เหรียญทอง]
ประเภทถนน
09.00 น. ไทม์ ไทรอัล บุคคลหญิง 20 กม (เพชรดารินทร์ สมราช)
14.00 น. ไทม์ ไทรอัล บุคคลชาย 40 กก.(ธุรกิจ บุญรัตนธนากร)

แฮนด์บอล
แฮนด์บอล เริ่มเวลา 09.00 น.

ปันจักสีลัต
09.00 น. รอบคัดเลือก
– รุ่นน้ำหนัก 50-55 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนัก 55-60 กก.หญิง
– รุ่นน้ำหนัก 55-60 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนัก 60-65 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนัก 65-70 กก.ชาย
–  รุ่นน้ำหนัก 70-75 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนัก 85-90 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนัก 90-95 กก.ชาย

เรือพาย [ชิง 7 เหรียญทอง]
เริ่มเวลา 09.00 น.
– กรรเชียง 1 คนพายคู่ชาย รุ่นไลท์เวท (จารุวัฒน์ แสนสุข)
– กรรเชียง 1 คนพายคู่หญิงรุ่นไลท์เวท (ไอริณ นีกรี )
– กรรเชียง 2 คนพายคู่ชายรุ่นไลท์เวท
– กรรเชียง 2 คนพายคู่หญิงรุ่นไลท์เวท (พุทธรักษา นีกรี, รจนา รักเหล่า)
– กรรเชียง 4 คนพายคู่ชาย รุ่นทั่วไป
– กรรเชียง 4 คนพายเดี่ยวหญิงุร่นทั่วไป
– กรรเชียง 8 คนพายเดี่ยวชาย รุ่นไลท์เวท

กีฬาปีนหน้าผา
09.00 น. รอบคัดเลือก
– ประเภท คอมไบน์ บุคคลชาย (วินัย เรืองฤทธิ์, สิรภพ จิรจตุรพักตร์)
– ประเภท คอมไบน์ บุคคลหญิง (ปุณฑริกา ธัญญะวานิช, ปานแก้ว พลายพูลทรัพย์)

ฮอกกี้ 
ทีมชาย กลุ่มบี
10.00 น. โอมาน – ไทย
***ถ่ายทอดสด PPTV  HD ช่อง 36

เรือใบ
รอบสะสมคะแนน เริ่มเวลา 12.00 น.
– เลเซอร์สแตนดาร์ด  470 ชาย  49 อีอาร์ชาย
– อาร์เอสเอ็กซ์ ชาย, 470 หญิง 49 อีอาร์เอฟเอ็กซ์ หญิง
– อาร์เอสเอกซ์ หญิง
– เลเซอร์ เรเดียล
– โอเพ่น เลเซอร์ 4.7
– มิกซ์ อาร์เอสวัน

ยิงปืน [ชิง 2 เหรียญทอง]
ยิงปืน ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.
– ปืนยาวชาย 300 ม.
– ปืนสั้นอัดลม 10 ม. หญิง (ธันยพร พฤกษากร, เณศรา จำปารัตน์)
– เป้าเคลื่อนที่ 10 ม.ชาย, รอบคัดเลือก
– ปืนสั้นยิงเร็ว (ศรียานนท์ การดี, อิสรานุอุดม ภูริหิรัญพัชร)

มวยสากลสมัครเล่น 
14.00 น. รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย
15.00 น. รุ่นไลต์เวต 60 กก. ชาย
16.00 น. รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. ชาย
17.00 น. ฟลายเวตหญิงรุ่นน้ำหนัก 51 กก.
***ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ทีวี ช่อง 23

สควอซ
14.00 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
15.00 น. หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

กาบัดดี้ [ชิง 2 เหรียญทอง]
15.00 น. ทีมชาย
17.00 น. ทีมหญิง

ซอฟท์บอล [ชิง 1 เหรียญทอง]
15.00 น. ทีมหญิง

ยิมนาสติก [ชิง 5 เหรียญทอง]
เริ่มเวลา 16.00 น.
– โต๊ะกระโดดชาย
– คานทรงตัวหญิง
– บาร์คู่ชาย
– ฟลอร์เอ็กเซอร์ซายส์หญิง
– บาร์เดี่ยวชาย

ฟุตบอลชาย
รอบ 16 ทีมสุดท้าย
16.00 น. จีน – ซาอุดิอาระเบีย
16.00 น. อินโดนีเซีย – ยูเออี
19.30 น. มาเลเซีย – ญี่ปุ่น
19.30 น. บังคลาเทศ – เกาหลีเหนือ

ฟุตบอลหญิง
16.00 น. เกาหลีใต้ – ฮ่องกง
19.30 น. ไต้หวัน – เวียดนาม

ยูยิตสู [ชิง 3 เหรียญทอง]
16.00 น. ต่อสู้ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 56 กก. (สุวิจักขณ์ ขุนทอง, พยุงศักดิ์ สิงห์ฉลาด)
16.00 น. ต่อสู้ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 69 กก. (รัชราช ยิ้มพลาย, บรรพต เลิศไธสง)
16.00 น. ต่อสู้หญิงรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 49 กก. (สุวนันท์ บุญซ่อน, ศิรามล ดีพุดซา)

ฟันดาบ [ชิง 2 เหรียญทอง]
รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. ฟอยล์ ทีมชาย
รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. เอเป้ ทีมหญิง

 

ข้อมูลที่มา : pptvhd36 , sanook

 

เอเชียนเกมส์ , asiangames 2018 , โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์