ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์ วันที่ 23 สิงหาคม 2560

ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์ วันที่ 23 สิงหาคม 2560

ตาราง โปรแกรม ดูถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2017 (Seagames 2017) ที่ประเทศมาเลเซีย Sukan Asia Tenggara 2017 ระหว่างวันที่ 19 – 30 สิงหาคม 2560

ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์ วันที่ 23 สิงหาคม 2560
ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์ วันที่ 23 สิงหาคม 2560

ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์ วันที่ 23 สิงหาคม 2560

KL2017 LIVE | 23 August – Channel 1 [BASKETBALL, ARCHERY, FOOTBALL, WUSHU, BOXING]

KL2017 LIVE | 23 August – Channel 2 [SEPAK TAKRAW, WUSHU, TABLE TENNIS, SWIMMING]

ช่อง สทท. 11 ถ่ายทอดสด เริ่มเวลา 09.00-12.00 น.

การแข่งขันกีฬา ซีเกมส์ 2017 (Sukan Asia Tenggara 2017) สำหรับครั้งนี้เป็นการจัดครั้งที่ 29 จะจัดการแข่งขันที่ กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย โดยมีนักกีฬาทั้งหมดจาก 11 ประเทศ ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เข้าร่วมแข่งขัน จะทำการแข่งขันกันระหว่างวันที่ 19–30 สิงหาคม พ.ศ. 2560 สำหรับประเทศมาเลเซียเคยจัดซีเกมส์มาแล้ว 5 ครั้ง ซึ่งในครั้งนี้เป็นครั้งที่ 6 หลังจากที่เป็นเจ้าภาพในปี 1965, 1971, 1977, 1989 และ 2001

b1489386131.77611

11 ประเทศที่เข้าร่วมการแข่งขัน ซีเกมส์ 2017

บรูไน
กัมพูชา
อินโดนีเซีย
ลาว
มาเลเซีย
พม่า
ฟิลิปปินส์
สิงคโปร์
ไทย
ติมอร์-เลสเต
เวียดนาม
สำหรับชนิดกีฬาใน ซีเกมส์ 2017 มีทั้งหมด 38 กีฬา รวมทั้งหมด 405 รายการ ดังนี้

กรีฑา (46), กอล์ฟ (4), กระโดดน้ำ (13), โปโลน้ำ (2), ระบำใต้น้ำ (5), ว่ายน้ำ (40), ขี่ม้า (7), คริกเกต (3), คาราเต้ (16), จักรยานถนน (5), จักรยานบีเอ็มเอ็กซ์ (2), จักรยานลู่ (13), เซปักตะกร้อ (10), ไตรกีฬา (2), เทควันโด (16), เทนนิส (5), เทเบิลเทนนิส (7), เนตบอล (1), บาสเกตบอล (2), บิลเลียดและสนุกเกอร์ (7), แบดมินตัน (7), โบว์ลิ่ง (11), ปันจักสีลัต (20), เปตอง (7), ฟันดาบ (6), ฟุตบอล ฟุตซอล (4), มวย (5), มวยสากล (6), ยกน้ำหนัก (5), ยิงธนู (10), ยิงปืน (14), ยิมนาสติก, ลีลา (8), ศิลป์ (12), ยูโด (6), รักบี้ 7 คน (2), เรือใบ (14), ลอนโบวล์ส (8), วอลเลย์บอล (2), วูซู (17), สกีน้ำ (11), สเกตน้ำแข็ง, สเกตลีลา (2), วิ่งสเกตลู่สั้น (6), สควอช (9), ฮอกกี้ (4), ฮอกกี้น้ำแข็ง (1)

ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์ วันที่ 23 สิงหาคม 2560

ช่อง สทท. 11 ถ่ายทอดสด เริ่มเวลา 09.00-12.00 น.

กีฬา ซีเกมส์ 2017 ครั้งที่ 29 ที่ กรุงกัวลา ลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย

06.30 น. กอล์ฟ ชายเดี่ยว ประเภท สโตรคเพลย์ รอบสอง
07.30 น. กอล์ฟ หญิงเดี่ยว ประเภท สโตรคเพลย์ รอบสอง
08.00 น. เปตอง หญิงคู่
08.00 น. เปตอง ชายคู่
08.00 น. ลอว์น โบล์ว หญิง 3 คน
ลอว์น โบล์ว ชาย 3 คน
ลอว์น โบล์ว หญิงคู่
ลอว์น โบล์ว ชายคู่
ลอว์น โบล์ว หญิง 4 คน
ลอว์น โบล์ว ชาย 4 คน
08.00 น. แบดมินตัน ทีมชายรอบรองชนะเลิศ
08.00 น. คาราเต้ ชิง 6 เหรียญทอง
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 55 กิโลกรัม หญิง
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 55 กิโลกรัม ชาย
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 61 กิโลกรัม หญิง
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 75 กิโลกรัม ชาย
คุมิเตะ ตํ่ากว่า 68 กิโลกรัม หญิง
คุมิเตะ มากกว่า 75 กิโลกรัม ชาย
08.00 น. ว่ายนํ้า ชิง 6 เหรียญทอง
ผีเสื้อ 100 เมตร ชาย
ฟรีสไตล์ 100 เมตร หญิง
ฟรีสไตล์ 200 เมตร ชาย
ผีเสื้อ 50 เมตร หญิง
กรรเชียง 200 เมตร ชาย
ฟรีสไตล์ 4×200 เมตรหญิง
08.00 น. แบดมินตัน ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ
08.00 น. โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง
โบว์ลิ่ง ทีมหญิง 3 คน
โบว์ลิ่ง ทีมชาย 3 คน
08.00 น. ขี่ม้า ประเภทศิลปะบังคับม้า รอบคัดเลือก
08.00 น. ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง
ยิงปืน ประเภท Rapid Fire Pistol 25 เมตร หญิง
ยิงปืน ประเภท Rifle Prone 50 เมตร ชาย
ยิงปืน ประเภท Skeet (50 เป้า) ชาย
ยิงปืน ประเภท Skeet (50 เป้า) ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ยิงปืน ประเภท Rifle Prone 50 เมตร หญิง
ยิงปืน ประเภท Rapid Fire Pistol 25 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
09.00 น. สนุกเกอร์ ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบ 16 ทีมสุดท้าย
09.00 น. ตะกร้อ 4 คน ชาย ไทย พบ อินโดนิเซีย
09.00 น. ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง
ฟันดาบ หญิง ประเภท เซเบอร์
ฟันดาบ หญิง ประเภทเอเป้
09.00 น. จักรยาน ประเภทถนน ชิง 1 เหรียญทอง
จักรยาน ประเภทถนน หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
09.00 น. เทนนิส หญิงเดี่ยว รอบ 8 คน
09.30 น. เรือใบ ชิง 3 เหรียญทอง
เรือใบ ทีมชาย ประเภท Laser Standard รอบชิงชนะเลิศ
เรือใบ ทีมหญิง ประเภท Laser Radial รอบชิงชนะเลิศ
เรือใบ ผสม ประเภท Optimist รอบชิงชนะเลิศ
เรือใบ ชาย ประเภท International 470 เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ หญิง ประเภท International 470 เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ ชาย ประเภท International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ หญิง ประเภท International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ
เรือใบ ชาย วินเซิร์ฟ RS One
เรือใบ หญิง วินเซิร์ฟ RS One
09.30 น. ยิมนาสติก ชิง 5 เหรียญทอง
ม้ากระโดด บาร์คู่ บาร์เดี่ยว (ชาย)
ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ คานทรงตัว (หญิง)
11.00 น. วอลเล่ย์บอล ทีมหญิง ไทย พบ อินโดนิเซีย
11.00 น. คริกเก็ต ทีมหญิง ไทย พบ เมียนมาร์
11.00 น. เทนนิส ชายเดี่ยว รอบ 8 คน
12.30 น. ฮอกกี้ในร่ม ทีมชายไทย พบ เวียดนาม
13.00 น. บิลเลียด ชายเดี่ยว รอบ 16 คนสุดท้าย
พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบ 16 คนสุดท้าย
13.00 น. เทนนิส หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
14.00 น. กรีฑา ชิง 9 เหรียญทอง
โยนค้อน รอบชิงชนะเลิศ
วิ่ง ประเภท Decathlon 110 เมตร ชาย
วิ่ง 200 เมตร หญิง
วิ่ง 200 เมตร ชาย
ทุ่มนํ้าหนักชาย
เขย่งก้าวกระโดด หญิง รอบชิงชนะเลิศ
เดิน 10 กิโลเมตรเมตร หญิง
วิ่ง 200 เมตร หญิง
คํ้าถ่อ ชาย
พุ่งแหลนชาย
เขย่งก้าวกระโดด ชาย รอบชิงชนะเลิศ
วิ่ง 800 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
วิ่ง 800 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
วิ่ง ประเภท Decathlon 1,500 เมตร ชาย
วิ่ง 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
วิ่ง 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
14.00 น. ลอว์น โบล์ว หญิง 3 คน
ลอว์น โบล์ว ชาย 3 คน
ลอว์น โบล์ว หญิงคู่
ลอว์น โบล์ว ชายคู่
ลอว์น โบล์ว หญิง 4 คน
ลอว์น โบล์ว ชาย 4 คน
14.00 น. แบดมินตัน ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. เทนนิส ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
17.00 น. บิลเลียดส์ ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
สนุกเกอร์ ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
พูล 9 ลูก ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
17.00 น. ฮอกกี้ในร่ม ทีมหญิงไทย พบ มาเลเซีย
18.00 น. ว่ายนํ้า ชิง 6 เหรียญทอง
ผีเสื้อ 100 เมตร ชาย (ชิงชนะเลิศ)
ฟรีสไตล์ 100 เมตร หญิง (ชิงชนะเลิศ)
ฟรีสไตล์ 200 เมตร ชาย (ชิงชนะเลิศ)
ผีเสื้อ 50 เมตร หญิง (ชิงชนะเลิศ)
กรรเชียง 200 เมตร ชาย (ชิงชนะเลิศ)
ฟรีสไตล์ 4×200 เมตรหญิง (ชิงชนะเลิศ)
18.00 น. สควอช ชิง 2 เหรียญทอง
สควอช หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
สควอช ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
19.15 น. บาสเก็ตบอล ทีมหญิงไทย พบ ฟิลิปปินส์

ตารางช่องถ่ายทอดสด (ช่วงบ่าย) ในแต่ละวันตามประกาศจาก ทีวีพูล

ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์  วันที่ 19 ส.ค. ช่อง 3
ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์  วันที่ 20 ส.ค. ช่อง 5
ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์  วันที่ 21 ส.ค. ช่อง 7
ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์  วันที่ 22 ส.ค. ช่อง 9
ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์  วันที่ 23 ส.ค. ช่อง 11
ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์  วันที่ 24 ส.ค. ช่อง 3
ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์  วันที่ 25 ส.ค. ช่อง 5
ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์  วันที่ 26 ส.ค. ช่อง 7
ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์  วันที่ 27 ส.ค. ช่อง 9
ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์  วันที่ 28 ส.ค. ช่อง 11
ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์  วันที่ 29 ส.ค. ช่อง 3
ตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์  วันที่ 30 ส.ค. ช่อง 5

โปรแกรมการแข่งขัน ซีเกมส์ 2017 วันที่ 16 ส.ค.
โปรแกรมการแข่งขัน ซีเกมส์ 2017

ที่มา smmsport

ข่าวเด่น , ข่าววันนี้ ,  ข่าวกีฬา ,ซีเกมส์ ,ซีเกมส์ 2017ข่าวซีเกมส์ , ครั้งที่ 29 ,ซีเกมส์ , มาเลเซีย, สรุปเหรียญซีเกมส์